Thông báo

Icon
Error

3 Trang<123
Gửi chủ đề Trả lời
Topic giải đáp thắc mắc cho nhà đầu tư mới
TRẦN QUANG VINH
#42 Đã gửi : 04/05/2012 lúc 08:35:20(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Son Le Go to Quoted Post
Dear FPTS và các Bác,

Cho Em hỏi một vấn đề liên quan đến việc nhận cổ tức:

Em thấy thông báo như sau:

"- Địa điểm thực hiện thanh toán cổ tức:

+ Đối với chứng khoán lưu ký: Người sở hữu làm thủ tục nhận cổ tức bằng cổ phiếu tại các TVLK nơi mở tài khoản lưu ký.

+ Đối với chứng khoán chưa lưu ký: Người sở hữu làm thủ tục nhận cổ tức bằng cổ phiếu tại trụ sở chính Công ty Cổ phần Everpia Việt Nam và xuất trình CMND."

Em mua chứng khoán thường qua EzTrade bằng khớp lệnh, không thực hiện lưu ký hay gì cả. Như vậy Em sẽ nhận cổ tức như thế nào ạ??

Cảm ơn các bác nhiều ạ big hug

Tất cả lệnh bác mua qua FPTS đều phải thực hiện qua TTLK rồi nên các quyền liên quan sẽ được thực hiện qua TTLK và trung gian là FPTS. Có 3 loại quyền chính mà nhà đầu tư nên quan tâm như sau:

+Nhận cổ tức bằng tiền: FPTS sẽ tự động hạch toán vào tài khoản khách hàng khi có tiền từ TTLK về.
+Quyền nhận cổ phiếu thưởng: FPTS tự động hạch toán vào tk của khách hàng khi nhận được thông báo từ TTLK
+Quyền mua cổ phiếu phát hành thêm: nhà đầu tư nộp tiền mua tại FPTS theo thời hạn quy định. FPTS sẽ tổng hợp và nộp tiền mua cổ phiếu phát hành thêm cho tổ chức phát hành qua TTLK

Ngoài ra các quyền chốt xin ý kiến cổ đông, quyền tham dự ĐHCĐ... FPTS sẽ tự động làm.

3 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
PHAN THANH BÌNH
#44 Đã gửi : 16/05/2012 lúc 02:59:45(UTC)

Cảm ơn: 1 lần
Giờ mình muốn vay tiền chứng khoáng trực tuyến được không, hình thức vay như thế nào, có thể hướng dẫn trực tiếp được không...
PHAN THANH BÌNH
#45 Đã gửi : 16/05/2012 lúc 03:00:53(UTC)

Tức là cầm cố chứng khoáng trong tài khoản
PHAN THANH BÌNH
#46 Đã gửi : 16/05/2012 lúc 03:19:11(UTC)

vay cầm cố chứng khoáng trực tuyến được không? hình thức và cách thức như thế nào hướng dẫn cho mình rõ với
TRẦN QUANG VINH
#47 Đã gửi : 16/05/2012 lúc 04:19:56(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Client57049 Go to Quoted Post
vay cầm cố chứng khoáng trực tuyến được không? hình thức và cách thức như thế nào hướng dẫn cho mình rõ với

Với dịch vụ của FPTS bác có thể vay, trả nợ, bán, mua chứng khoán (sử dụng dịch vụ hỗ trợ tài chính) trực tuyến. Để làm được điều đó bác chỉ cần ký 1 lần duy nhất hợp đồng nguyên tắc. Sau đó bác có thể tự làm trên mạng.

Cảm ơn bác đã sử dụng dịch vụ của FPTS!
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (2)
3 Trang<123
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.