Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Chạy tin tức cổ phiếu liên quan, tại sao không?
HOÀNG NGUYỄN NGỌC VĂN
#1 Đã gửi : 05/04/2012 lúc 09:41:15(UTC)

Tôi thấy phần mềm giao dịch trên web của FPTS còn thiếu chức năng quan trọng. Đó là điểm tin liên quan đến các cổ phiếu trong danh mục đang theo dõi theo thời gian thực, cập nhật liên tục.

Ngoài ra, phần quản lý danh mục hơi bất tiện, lại không cho ghi chú lên các CP theo dõi.

Rất mong FPTS quan tâm cải tiến phần này hơn nữa đẻ thuận tiện cho NĐT giao dịch online.

Trân trọng,
3 người cảm ơn HOÀNG NGUYỄN NGỌC VĂN cho bài viết.
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#2 Đã gửi : 05/04/2012 lúc 10:08:41(UTC)

Cám ơn Quý khách đã đóng góp ý kiến. Chúng tôi sẽ nghiên cứu tích hợp thêm 2 tính năng này để tăng thêm thuận tiện cho NĐT trong việc quản lý danh mục đầu tư.

Trân trọng
PHẠM VIỆT DŨNG
#3 Đã gửi : 06/04/2012 lúc 05:34:45(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Originally Posted by: Client47819 Go to Quoted Post
Tôi thấy phần mềm giao dịch trên web của FPTS còn thiếu chức năng quan trọng. Đó là điểm tin liên quan đến các cổ phiếu trong danh mục đang theo dõi theo thời gian thực, cập nhật liên tục.

Ngoài ra, phần quản lý danh mục hơi bất tiện, lại không cho ghi chú lên các CP theo dõi.

Rất mong FPTS quan tâm cải tiến phần này hơn nữa đẻ thuận tiện cho NĐT giao dịch online.

Trân trọng,

Thực ra tham khảo "hồ sơ doanh nghiệp" và "lịch sửu giao dịch" trong phiên GD là không phù hợp. Cho nên thay vì các thông tin ấy, cho hiện ra "tin liên quan - mới" khi chọn nhãn mã CP bằng phím trái là được.

Nhãn "trao đỏi thảo luận" nên có các tiểu mục: "hỏi đáp về sản phẩm dịch vụ", "Nhận định TT", "thông tin TT, "cổ phiếu" và "kỹ thuật giao dịch".

Trong các chủ đề tồn tại khá lâu và nhiều người theo dõi nên được quyền thay đổi thứ tự xắp xếp "trả lời" theo thời gian cập nhật ngược lại.
NGUYỄN TRỌNG THỦY
#5 Đã gửi : 07/04/2012 lúc 09:08:47(UTC)

FPtS cập nhật dự liệu trong tài khoản ( Báo cáo tài sản_ Dự kiến lỗ lãi)hơi chậm nhiều khi CP bán rồi mà cuối giờ chiều vào mới xem xét toàn bộ giao dịch được. Cách tính như vậy rất khó khi mua bình quân giá trong phiên.
Tôi thấy bên SHS mua vào, bán ra trừ thẳng trong TK ngay. rất dễ xem xét để mua bán bình quân giá và biết tổng tài sản ngày. FPTS nên nghiên cứư thêm
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#6 Đã gửi : 09/04/2012 lúc 09:00:20(UTC)

Originally Posted by: Hà Nội 2 Go to Quoted Post
FPtS cập nhật dự liệu trong tài khoản ( Báo cáo tài sản_ Dự kiến lỗ lãi)hơi chậm nhiều khi CP bán rồi mà cuối giờ chiều vào mới xem xét toàn bộ giao dịch được. Cách tính như vậy rất khó khi mua bình quân giá trong phiên.
Tôi thấy bên SHS mua vào, bán ra trừ thẳng trong TK ngay. rất dễ xem xét để mua bán bình quân giá và biết tổng tài sản ngày. FPTS nên nghiên cứư thêm

Cám ơn bác Hà Nội 2 đã đóng góp ý kiến. Đúng là Báo cáo tài sản và Dự kiến lỗ lãi của FPTS hiện tại cập nhật không chính xác trong phiên. FPTS sẽ nghiên cứu giải pháp cho vấn đề này ngay ạ.
HÀ ĐĂNG HUY
#4 Đã gửi : 09/04/2012 lúc 09:06:56(UTC)

Cảm ơn: 164 lần
Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post
Originally Posted by: Client47819 Go to Quoted Post

Trân trọng,

Thực ra tham khảo "hồ sơ doanh nghiệp" và "lịch sửu giao dịch" trong phiên GD là không phù hợp. Cho nên thay vì các thông tin ấy, cho hiện ra "tin liên quan - mới" khi chọn nhãn mã CP bằng phím trái là được.

Nhãn "trao đỏi thảo luận" nên có các tiểu mục: "hỏi đáp về sản phẩm dịch vụ", "Nhận định TT", "thông tin TT, "cổ phiếu" và "kỹ thuật giao dịch".

Trong các chủ đề tồn tại khá lâu và nhiều người theo dõi nên được quyền thay đổi thứ tự xắp xếp "trả lời" theo thời gian cập nhật ngược lại.

Cảm ơn bác, những topic nhiều người theo dõi, nhiều lượt truy cập bọn em sẽ cho 'sticky' lên đầu để tiện KH theo dõi bài viết, còn chức năng thay đổi thứ tự như bác nói FPTS sẽ cố gắng cập nhật ạh. Còn về các mục, tiểu mục trong thời gian tới sẽ còn thay đổi, thời gian đầu đi vào hoạt động diễn đàn còn nhiều thiếu sót, rất mong các bác tiếp tục tham gia đóng góp ý kiến happy

Regards
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.