Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
GMD: Báo cáo định giá - 25/12/2013
HÀ ĐĂNG HUY
#1 Đã gửi : 27/12/2013 lúc 03:32:52(UTC)

Cảm ơn: 164 lần
GMD: Báo cáo định giá - 25/12/2013

Một vài điểm lưu ý:
Lợi nhuận trước thuế 9T/2013 GMD đạt 186,5 tỷ đồng, tăng 60% so với cùng kỳ 2012 và đạt 37,3% kế hoạch. Nếu không ghi nhận lợi nhuận chuyển nhượng cao ốc Gemadept, LNST của công ty mẹ cả năm 2013 ước đạt 194 tỷ đồng.
Rủi ro đối với hoạt động của GMD là vốn đầu tư cảng, logistic lớn, nếu kinh tế trì trệ lượng hàng hóa xuất nhập khẩu giảm sẽ ảnh hưởng đến doanh thu và lợi nhuận của GMD

Khuyến nghị:
Với giá mục tiêu trong 12 tháng tới là 43.500d/cổ phiếu cao hơn 29,5% so với giá hiện tại, chúng tôi khuyến nghị Mua đầu tư dài hạn với mã này.
CUNG THỊ BÍCH HUYỀN
#2 Đã gửi : 30/12/2013 lúc 05:51:10(UTC)

Cảm ơn: 38 lần
Ngày hôm nay 30/12, GMD công bố thông tin đã chính thức ký hợp đồng chuyển nhượng Cao ốc Gemadept Tower cho Tập đoàn CJ của Hàn Quốc và một số công ty con của tập đoàn này vào ngày 27/12/2013. Chi tiết các bác xem theo link:
http://www.gemadept.com.vn/asse...20131230_GMD_CBTT_vn.pdf
Như vậy nếu khoản này được hoạch toán ngay thì lợi nhuận của GMD sẽ đột biến trong năm nay. Giá GMD bắt đầu chạy rồi, chúc mừng những bác đang cầm GMD.
1 người cảm ơn CUNG THỊ BÍCH HUYỀN cho bài viết.
NGUYỄN VĂN DŨNG
#3 Đã gửi : 31/12/2013 lúc 10:07:06(UTC)

Có một vài điểm cần cân nhắc:

- Giá bán tòa cao ốc Gemadept Tower là bao nhiêu?
- Có thể GMD sẽ ghi nhận lợi nhuận đột biến trong năm nay nhưng rõ ràng việc bán này sẽ chỉ là cơ cấu lại tài sản của GMD. Có thể GMD đang nợ khá nhiều, trong khi có một số dự án trong nước và nước ngoài (Cambodia) đang cần tiền để triển khai nên phương án tốt nhất có thể là bán Cao ốc Gemadept Tower. Những năm sau GMD không những không có doanh thu từ cho thuê văn phòng mà còn phải chi ra tiền để thuê lại.

Theo cá nhân mình, xét trên khía cạnh Mua- Bán nhanh trên cơ sở thông tin lợi nhuận đột biến thì có thể xem xét. Trường hợp mua và nắm giữ tương đối dài (từ 6 tháng trở lên) với mức giá hiện tại (khoảng 34.000đ/cp) thì nên cân nhắc cẩn thận trong sự so sánh với nhiều mã có nền tảng cơ bản tốt khác.
4 người cảm ơn NGUYỄN VĂN DŨNG cho bài viết.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.