Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
[help] về việc đấu giá ipo
ĐẶNG ANH TUẤN
#1 Đã gửi : 27/11/2013 lúc 04:52:19(UTC)

mọi người ơi, cho mình hỏi chút là nếu như mình tham gia đấu giá ipo thành công rùi mà mình muốn bán số cổ phần mình vừa thắng ấy, thì mình bán thế nào vậy, và bán theo giá của giá đấu thành công bình quân đúng không, thank mọi người nha
CUNG THỊ BÍCH HUYỀN
#2 Đã gửi : 28/11/2013 lúc 11:08:52(UTC)

Cảm ơn: 38 lần
Sau khi IPO hoàn tất, doanh nghiệp sẽ mất khoảng thời gian ngắn để chuyển hình thức hoạt động, để có thể cấp sổ cổ đông và xác thực cho những cổ đông có nhu cầu chuyển nhượng cổ phần. Nếu bạn đã nhận được sổ cổ đông và tìm được người bán thì bạn sẽ đến công ty quản lý sổ cổ đông của công ty đó hoặc đến chính tổ chức phát hành cổ phần để để làm thủ tục chuyển nhượng cổ phần đó. Nếu bạn chưa nhận được sổ cổ đông và muốn giao dịch mua - bán suất trúng đấu giá cổ phần thì đó là giao dịch thỏa thuận dân sự, khó mà đảm bảo an toàn cho những giao dịch đó vì thế bạn không nên thực hiện theo phương thức này.Còn việc bán theo giá nào thì theo thỏa thuận của 2 bên người mua - người bán mà thôi.
1 người cảm ơn CUNG THỊ BÍCH HUYỀN cho bài viết.
HOÀNG ĐỨC LÊ
#3 Đã gửi : 04/07/2014 lúc 04:09:13(UTC)

Cảm ơn: 7 lần
cho mình hỏi. hiện mình có thể thực hiện đấu giá trực truyến được k hay phải đến tận công ty thực hiện và mức thấp nhất để đấu giá là bao nhiêu cổ phần.
thanks!
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.