Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Tặng các bác :D
ĐINH VIẾT HUY
#1 Đã gửi : 28/06/2013 lúc 04:32:51(UTC)

Chuyện kể rằng, có 1 anh nhân viên mới tới gặp giám đốc của 1 quỹ đầu tư. Anh này sở hữu 2 tấm bằng thạc sĩ tại 2 ngôi trường danh giá hàng đầu về tài chính, đặc biệt tự tin trong lĩnh vực phân tích kỹ thuật.

Khi được giám đốc hỏi về 1 mã hàng hóa, anh liền ngồi xuống, nhanh như cắt vẽ ra các biểu đồ rất chuyên nghiệp, kết hợp 3 indicators lại với nhau, xác định các dạng nến, patterns cũng như đường hỗ trợ và đưa ra 1 kết quả cho thấy giá không thể xuống thấp hơn được nữa.

GĐ hỏi lại anh: Cậu có chắc chắn không?
Anh tự tin trả lời: Ngài nên mua vào ngay lúc này, giá chắc chắn không thể xuống thấp hơn.

Ngài giám đốc liền nhấc điện thoại lên, gọi cho phòng đầu tư và nói: Bán cho tôi 10 triệu đơn vị!

Anh nhân viên trợn tròn mắt. Ngay lập tức trên bảng phân tích giá sụt xuống, phá vỡ đường hỗ trợ. Thị trường hoảng loạn và gần như tức khắc cho thấy phản ứng, giá đổ sập như tuyết lở.

Anh nhân viên nhận được 1 bài học tuyệt vời trong đời. Đừng bao giờ quá tự tin và dựa dẫm vào các công cụ phân tích kỹ thuật, vì trong thế giới tài chính, mọi chuyện đều có thể xảy ra.big grin
1 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#2 Đã gửi : 28/06/2013 lúc 04:58:50(UTC)

Em rất thích phân tích kỹ thuật và nhìn số liệu giao dịch trong quá khứ, nhưng nó chỉ là 1 phần, em thích mua cổ phiếu của những công ty làm ăn tốt, hàng năm cho lợi nhuận đều, có tiềm năng phát triển như TRA,VNM,MTP,MSN,HAG,AAA. AVF cũng là 1 mã em rất thích. Nhưng giá phải thật là rẻ rẻ đến mức không ai ngờ đến big grin
Ví dụ như: MEF giá trần 900 đồng: 2012 nhận cổ tức 40% ( tiền mặt ), nhận cổ phiếu thưởng tỷ lệ 10:3
2013 nhận cổ tức 30%
hay CZC giá cp là 2900 đồng: 2012 nhận cổ tức 20% ( tiền mặt )
2013 nhận cổ tức 15% ( tiền mặt )
hoặc ít ra cũng phải được như: TRA mua giá gần 3x. hàng năm nhận cổ tức đều đều thế là ổn các bác ạ.
Đấy cổ phiếu mới là cổ phiếu tốt.
1 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
PHẠM HỒNG HIẾU
#3 Đã gửi : 28/06/2013 lúc 06:38:44(UTC)

xem ra 3 điều thik nối gót WB đầu tư giá trị ùi['@-@]
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.