Thông báo

Icon
Error

2 Trang<12
Gửi chủ đề Trả lời
Topic trao đổi thông tin về ngành Dầu khí - GAS, PGD, PGS, CNG...
NGUYỄN MINH TUẤN
#27 Đã gửi : 06/06/2012 lúc 11:01:04(UTC)

happy mình van thích cái anh tang này..mình bên pve lên xuống thất thường không bít thế nào nữacool
TRẦN QUANG VINH
#28 Đã gửi : 12/06/2012 lúc 04:34:54(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
FPTS vừa đăng lên báo cáo cập nhật cổ phiếu GAS. Để xem báo cáo các bác vui lòng xem tại trang 1.
NGUYỄN CÔNG SƠN
#23 Đã gửi : 14/06/2012 lúc 10:10:21(UTC)

Cảm ơn: 2 lần
Originally Posted by: Client20493 Go to Quoted Post
Chẳng hiểu sao dầu khí dạo này lình xình thế, em trót mua con pvs giá cao mà cả tuần nay nó cứ lình xình chẳng chịu lên, cả khi thị trường lên. Chán quá. Hay là sóng chưa đánh đến dòng này hả các bác.

Tôi đồng cảnh với bạn, cung đặt quá nhiều hy vọng vào em PVS, thế mà nó cứ đi dật lùi, kể cả gần đay lãnh đạo Cty vừa công bố dự kiến kết quả kinh doanh 6 thang đầu năm đạt lợi nhuận 700 tỉ gần đạt kế hoạch năm 2012 rùi. Chăc em PVS đang nạp nhiên liệu vào bệ phóng, hi vong trong tuần tới phát hoả ?????
TRẦN QUANG VINH
#24 Đã gửi : 15/06/2012 lúc 09:29:38(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Client20411 Go to Quoted Post
Chẳng hiểu sao dầu khí dạo này lình xình thế, em trót mua con pvs giá cao mà cả tuần nay nó cứ lình xình chẳng chịu lên, cả khi thị trường lên. Chán quá. Hay là sóng chưa đánh đến dòng này hả các bác.

Tôi đồng cảnh với bạn, cung đặt quá nhiều hy vọng vào em PVS, thế mà nó cứ đi dật lùi, kể cả gần đay lãnh đạo Cty vừa công bố dự kiến kết quả kinh doanh 6 thang đầu năm đạt lợi nhuận 700 tỉ gần đạt kế hoạch năm 2012 rùi. Chăc em PVS đang nạp nhiên liệu vào bệ phóng, hi vong trong tuần tới phát hoả ?????

Thị trường lình xình thế này khó có mã nào ngược dòng được bác ạ. Tuy nhiên theo quan điểm của em bác cứ giữ đi vì PVS là con khá ổn định bởi được 'hậu thuẫn' bởi kết quả kinh doanh khả quan. Đừng để rơi vào cảnh bán xong cổ lên thì buồn.
NGUYỄN CÔNG ÁNH
#13 Đã gửi : 03/07/2012 lúc 08:59:39(UTC)

Cảm ơn: 3 lần
Originally Posted by: Trần Thị Thủy Tiên Go to Quoted Post
Khi lập topic ngành dầu khí này, FPTS đặc biệt là bộ phận phân tích rất mong muốn hỗ trợ nhà đầu tư trong việc định hướng chọn các mã trong ngành này với năng lực tài chính và hiệu quả hoạt động tốt. Ngành đi đúng với bản chất là ngành kinh doanh dầu và khí thuần túy như:GAS,PGD, PGS, PVG, CNG... hoặc các có liên hỗ trợ hoặc tương tác cho hoạt động chính như PVD, PVS, DPM... Nên cả nhà có khó khăn gì trong quá trình tham gia đầu tư thì cứ gửi lên mail cho chuyên viên phân tích hoặc nhắn tin cá nhân hay qua diễn đàn để được hỗ trợ và tư vấn tốt nhất. Mong cả nhà tham gia bình luận và góp ý cho nội dung topic được sinh động hơn và lắng nghe nhiều hơn ý kiến, bình luận, các sự kiện quan tâm của các nhà đầu tư tại FPTS.Tks all.happy

Tienttt

Hi Chị Tienttt! Em muốn hỏi chi phân tích thằng PVl hộ em. Nhìn chùng, em rất thích thằng này nhưng ái oăm ở vấn đề là: Khi TT tốt thì nó Dư mua Trần liền, còn TT kém thì giảm sàn liên tục. Xin được câu chân thành từ Chị.
Thanks
VŨ ĐỨC HUY
#25 Đã gửi : 04/07/2012 lúc 09:05:22(UTC)

theo e tuần này là tuần giảm điểm nhưng cũng có thể tháng này là tháng gom hàng để chuẩn bị cho con sóng tháng 9 bác ạ.bác cứ kiên nhẫn chờ đợi thêm để xúc được vs giá hấp dẫn hơn.
BÙI THỊ BA
#21 Đã gửi : 04/07/2012 lúc 10:54:09(UTC)

Cảm ơn: 1 lần
Originally Posted by: Client39185 Go to Quoted Post
Em cho anh bài nhận định về cổ phiếu PVX nữa nhé! cảm ơn em nhiều!

Mình thấy pvx cũng được đó, mua dễ, bán dễ, nếu kỳ vọng lợi nhuận ở mức 10,12% thì bạn nên mua nó.
TRẦN THỊ THỦY TIÊN
#29 Đã gửi : 12/07/2012 lúc 08:53:56(UTC)

Dear cả nhà,

Em gửi các anh, chị báo cáo phân tích cập nhật Công ty Cổ phần Phân phối khí Thấp áp Dầu khí Việt Nam (Hose: PGD). Cả nhà xem qua nếu có phần nào chưa rõ thì có thể gửi mail cho em, địa chỉ là tienttt@fpts.com.vn hoặc có thể nhắn tin trên diễn đàn để được trả lời chi tiết nhé. Tks all.

Link báo cáo:https://ezdiscuss.fpts.com.vn/Uploads/2012/07/152/PGD - Bao cao ngan 12072012 final.pdf

Tienttt
HỒ THU HẰNG
#30 Đã gửi : 17/08/2012 lúc 10:37:56(UTC)

Cảm ơn: 17 lần
Nhà máy lọc dầu Dung Quất vận hành trở lại

Thông tin trên vừa được ông Nguyễn Hoài Giang, Tổng giám đốc Công ty Lọc - Hóa dầu Bình Sơn (BSR) - đơn vị quản lý và vận hành nhà máy lọc dầu Dung Quất, cho biết.

Theo ông Giang, công tác khắc phục sự cố dẫn tới việc ngừng vận hành nhà máy lọc dầu Dung Quất đã hoàn tất và nhà máy đã vận hành trở lại từ 16 giờ chiều nay. Dự kiến đêm nay hoặc sáng mai, sản phẩm thành phẩm của nhà máy sẽ ra lò.

Trước đó, ngày 8/8, nhà máy lọc dầu Dung Quất đã phải ngừng vận hành để khắc phục lỗi ở phần khớp nối giãn nở nhiệt trên đường xả khí CO của phân xưởng cracking xúc tác - một trong những hạng mục quan trọng nhất của nhà máy.

Trước đó, giá xăng trong nước đã tăng 1.100 đồng/lít một phần do các nhà máy lọc dầu Dung Quất, nhà cung cấp khoảng 30% nhu cầu tiêu thụ xăng dầu trong nước, ngừng vận hành.

Nếu giá xăng giảm --> cả thị trường sẽ có lợi.
Nếu không giảm --> doanh nghiệp dầu khí sẽ có lợi.
Khuyến nghị nhà đầu tư nên xem xét tình hình giá xăng dầu sắp tới để lựa chọn cổ phiếu cho danh mục của mình.
NGUYỄN NGỌC TUẤN
#31 Đã gửi : 20/08/2012 lúc 08:46:44(UTC)

Có bác nào nắm thông tin về PVS không nhỉ? giá 15.x giữ lâu quá rồi :)
ĐINH VIẾT HUY
#26 Đã gửi : 20/08/2012 lúc 01:36:36(UTC)

PVS các chỉ số của nó rất tốt bác có thể mua thêm vào đó. Em nghĩ có sóng nó sẽ tăng mạnh đó bác. Đây cũng là cổ phiếu em để ý từ khá lâu, em đang phục để mua giá hợp lý hơn chút, mua được mức giá đó em mới có lãi nhiều được.
Chúc bác thành công !
TRẦN THỊ THỦY TIÊN
#32 Đã gửi : 09/10/2012 lúc 08:53:29(UTC)

FPTS xin gửi tới quý nhà đầu tư báo cáo cập nhật cổ phiếu DPM. Để xem báo cáo mời bạn nhấn vào link kế bên https://ezdiscuss.fpts.com.vn/Uploads/2012/10/8/DPM - Bao cao cap nhat 08102012 final.pdf

Xin cảm ơn!
1 người cảm ơn TRẦN THỊ THỦY TIÊN cho bài viết.
PHÙNG THỊ NGA
#33 Đã gửi : 09/10/2012 lúc 10:22:12(UTC)

Đang chết dở với con PVX, PVA mua 11.2 mà giờ nó xuống đáy có 4.6, thế là toi rồi. Hy vọng có cơn sóng nào đánh cho nó lên để cắt lỗ, chứ ôm quả bom nổ chậm này chắc nhảy lầu quá.
LÊ HỒNG PHÚC
#35 Đã gửi : 17/06/2014 lúc 09:56:33(UTC)

Cảm ơn: 7 lần
GAS đang có khả năng bị tăng tới 100% giá khí đầu vào, điều này sẽ làm giảm mạnh lợi nhuận của GAS. Anh chị tham khảo thêm ở: http://www.baomoi.com/Ne...-the-nao/50/14073938.epi
PHẠM NGỌC TÚ
#36 Đã gửi : 24/06/2014 lúc 09:06:14(UTC)

Cảm ơn: 13 lần
Gas mới ký hợp đồng với shell gas về thỏa thuận mua bán khí LNG: http://tinnhanhchungkhoa...-ban-khi-lng-97805.html

Ngoài ra với thông tin: Trong 6 tháng đầu năm 2014, lợi nhuận trước thuế của GAS dự kiến đạt hơn 7.000 tỷ đồng và dự báo doanh thu năm 2014 sẽ tăng cao do quyết toán chi phí khí giai đoạn 2010 - 2013 với Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) được ghi nhận.​ Em vẫn kỳ vọng GAS có thể tăng trưởng trong ngắn hạn và dài hạn các bác ạ.

NGUYỄN NGỌC TUẤN
#34 Đã gửi : 29/06/2014 lúc 09:55:27(UTC)

Originally Posted by: Client28558 Go to Quoted Post
Đang chết dở với con PVX, PVA mua 11.2 mà giờ nó xuống đáy có 4.6, thế là toi rồi. Hy vọng có cơn sóng nào đánh cho nó lên để cắt lỗ, chứ ôm quả bom nổ chậm này chắc nhảy lầu quá.

PVX, PVA theo em thì đang ở vùng giá đáy rồi. Xét về xu thế thì em nghĩ giá này có thể mua bình quân đỏ mua xanh bán để lướt giảm giá vốn.

Về trung hạn thì triển vọng 2 mã này về mệnh là khó, do đó nếu khong muốn bình quân giá thì bác xem xét tìm cơ hội ở mã khác nữa, ngành xây lắp cũng nhiều mã tiềm năng lắm, nhất là mảng đầu tư công.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (7)
2 Trang<12
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.