Thông báo

Icon
Error

2 Trang12>
Gửi chủ đề Trả lời
Topic trao đổi thông tin về ngành Dầu khí - GAS, PGD, PGS, CNG...
TRẦN THỊ THỦY TIÊN
#1 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 10:46:06(UTC)

Mời cả nhà cùng vào thảo luận nhóm ngành hot này nhé. Để xem báo cáo phân tích PVGas do FPTS thực hiện mời các bác click vào đâyhappy

Báo cáo cập nhật cổ phiếu GAS
3 người cảm ơn TRẦN THỊ THỦY TIÊN cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#2 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 10:49:28(UTC)

Originally Posted by: Trần Thị Thủy Tiên Go to Quoted Post
Mời cả nhà cùng vào thảo luận nhóm ngành hot này nhé.happy

xe đang xuống dốc các nhà đầu tư thêm lực để nó lao xuống vực mua với giá sắt vụn.
1 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
TRẦN THỊ THỦY TIÊN
#3 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 11:05:48(UTC)

Thị trường giảm mạnh, cơ hội tốt để mua được cổ phiếu tốt, giá hấp dẫn như GAS. Chú ý theo dõi thêm diễn biến thị trường, đặc biệt lực mua của khối ngoại nhé cả nhà. Gluck.
2 người cảm ơn TRẦN THỊ THỦY TIÊN cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#4 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 11:08:36(UTC)

Thị trường giảm mạnh, cơ hội tốt để mua được cổ phiếu tốt, giá hấp dẫn như GAS. Chú ý theo dõi thêm diễn biến thị trường, đặc biệt lực mua của khối ngoại nhé cả nhà. Gluck.

Em nghĩ nó vẫn xuống khoảng 5%=>10% nữa. Cuối tuần hoặc đầu tuần sau mua là ok.
TRẦN THỊ THỦY TIÊN
#5 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 11:19:27(UTC)

Uhm, điều này còn phụ thuộc vào thị trường, khả năng thị trường test 412-415 nên việc giảm sàn là không tránh khỏi.
1 người cảm ơn TRẦN THỊ THỦY TIÊN cho bài viết.
LÊ XUÂN SANG
#6 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 11:48:56(UTC)

Các cp ngành dầu khí đáng quan tâm hơn cả khi kinh tế khó khăn, làm ăn tốt, an toàn, giá rẻ như: PVS, GAS, PVC, PXS, PXT, DPM, PVT, PVG, PVD...toàn là những lĩnh vực độc quyền...
1 người cảm ơn LÊ XUÂN SANG cho bài viết.
TRẦN QUANG VINH
#7 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 02:43:33(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Thực tế ngành nghề của DPM, PVT hay PVG rất khác nhau và hiệu quả kinh doanh cũng hoàn toàn khác nhau. Các bác cẩn trọng khi gói gọn một số mã có tên 'đầu khí' vào chung 1 ngành thế này.
3 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
CÔNG TY CỔ PHẦN TÀI NGUYÊN KHOÁNG SẢN THĂNG LONG
#10 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 04:23:04(UTC)

TRƯỚC THÍCH PVC, GIỜ MỚI THẤY PXS
1 người cảm ơn CÔNG TY CỔ PHẦN TÀI NGUYÊN KHOÁNG SẢN THĂNG LONG cho bài viết.
PHẠM QUANG HUY
#11 Đã gửi : 24/05/2012 lúc 06:04:52(UTC)

Họ dầu khí quá đông,nghành nghề lại đa dang cho nên chỉ chọn 1 vài mã theo dõi thôi.Vẫn thich PVC và chọn một e teen PGT
1 người cảm ơn PHẠM QUANG HUY cho bài viết.
NGUYỄN THỊ LIÊN
#8 Đã gửi : 25/05/2012 lúc 09:20:36(UTC)

Originally Posted by: Trần Quang Vinh Go to Quoted Post
Thực tế ngành nghề của DPM, PVT hay PVG rất khác nhau và hiệu quả kinh doanh cũng hoàn toàn khác nhau. Các bác cẩn trọng khi gói gọn một số mã có tên 'đầu khí' vào chung 1 ngành thế này.

Cổ phiếu PVI và PV2 ?
TRẦN THỊ THỦY TIÊN
#12 Đã gửi : 25/05/2012 lúc 09:38:28(UTC)

Khi lập topic ngành dầu khí này, FPTS đặc biệt là bộ phận phân tích rất mong muốn hỗ trợ nhà đầu tư trong việc định hướng chọn các mã trong ngành này với năng lực tài chính và hiệu quả hoạt động tốt. Ngành đi đúng với bản chất là ngành kinh doanh dầu và khí thuần túy như:GAS,PGD, PGS, PVG, CNG... hoặc các có liên hỗ trợ hoặc tương tác cho hoạt động chính như PVD, PVS, DPM... Nên cả nhà có khó khăn gì trong quá trình tham gia đầu tư thì cứ gửi lên mail cho chuyên viên phân tích hoặc nhắn tin cá nhân hay qua diễn đàn để được hỗ trợ và tư vấn tốt nhất. Mong cả nhà tham gia bình luận và góp ý cho nội dung topic được sinh động hơn và lắng nghe nhiều hơn ý kiến, bình luận, các sự kiện quan tâm của các nhà đầu tư tại FPTS.Tks all.happy

Tienttt
5 người cảm ơn TRẦN THỊ THỦY TIÊN cho bài viết.
NGUYỄN THÚY HÀ
#9 Đã gửi : 25/05/2012 lúc 02:12:13(UTC)

Cảm ơn: 123 lần
Originally Posted by: K14BK Go to Quoted Post
Originally Posted by: Trần Quang Vinh Go to Quoted Post

Cổ phiếu PVI và PV2 ?

CẢ 2 ĐỀU TỐT PVI CHẬM CHẮC .PV2 LƯỚT NHANHbig grin
2 người cảm ơn NGUYỄN THÚY HÀ cho bài viết.
HỒ THỊ KIM MAI
#14 Đã gửi : 28/05/2012 lúc 10:04:50(UTC)

Xin ý kiến các bác về em PGS ạ
1 người cảm ơn HỒ THỊ KIM MAI cho bài viết.
NGUYỄN MAI HỒNG
#15 Đã gửi : 28/05/2012 lúc 11:36:06(UTC)

Cảm ơn: 121 lần
Mời cả nhà cùng vào thảo luận nhóm ngành hot này nhé. Để xem báo cáo phân tích PVGas do FPTS thực hiện mời các bác click vào đâyhappy

Hót! Hót! Hót thật!

Có mì chính cánh đây rồi

Nhưng cần chú ý "an toàng là bạn"
1 người cảm ơn NGUYỄN MAI HỒNG cho bài viết.
NGUYỄN THỊ BẰNG
#16 Đã gửi : 29/05/2012 lúc 10:46:22(UTC)

Cảm ơn: 1 lần
Em cần so sánh giữa PGS, PVG và CNG. Bác cho em vài cò men với. Trong 3 con này thì con nào ngon nhất?
TRẦN THỊ THỦY TIÊN
#18 Đã gửi : 29/05/2012 lúc 11:01:31(UTC)

PGS là cổ phiếu có hoạt động kinh doanh tốt chủ yếu nhờ mảng khí CNG với biên lợi nhuận gộp hàng năm khá hấp dẫn đạt mức 47-50%/doanh thu, lợi thế lợi nhuận gộp cao sẽ không còn từ năm 2012 khi giá khí đầu vào CNG tăng mạnh từ Q.4/2011, cụ thể: chi phí mua khí bình quân từ 5,6 USD/MMBTU lên 8,6 USD /MMBTU vào năm 2012 . Mảng thứ 2 là LPG thì tương đối ổn định, biên lợi nhuận thường phụ thuộc vào biến động giá đầu vào LPG được PGS mua theo hình thức đấu thầu từ 2 nguồn Nhà máy Chế biến khí Dinh Cố và Nhà máy lọc dầu Dung Quất.Mặc dù mua theo nguồn thu trong nước nhưng giá đầu vào LPG được xác định dựa trên giá LPG đang giao dịch tại thị trường Singapore (giá theo cung cầu thế giới), đây là thị trường giao dịch chính mà Việt Nam nhập khầu gián tiếp thay vì nhập khẩu trực tiếp qua các nước sản xuất LPG tại trung Đông. Trong thời gian qua, đặc biệt là đầu năm 2012, giá LPG đã tăng hơn 44% so với trung bình 2011(850 USD/tấn), điều này đã ảnh hưởng đến hoạt động kinh doanh LPG của PGS bởi những diễn biến khó lường về giá cả thị trường sẽ tác động đến sức mua cũng như giá bán LPG. Nhìn chung biên lợi nhuận gộp LPG thường không ổn định và duy trì ở mức thấp khoảng 5-10% trên doanh thu do giá bán chịu sự quản lý của Bộ tài chính. Năm 2012, hoạt động kinh doanh của PGS sẽ không có nhiều đột biến bởi những yếu tố tác động như đã phân tích bên trên, theo kế hoạch doanh thu dự kiến là 6.048 tỷ đồng, lợi nhuận trước thuế 202 tỷ đồng, eps dự kiến 4.067 đồng/cp. Với mức giá 23.700 vnd/cp(29/05/2012) so với mức giá cao nhất năm ngoái là 25.900 đồng/cp cho mức eps 2011 là 6.518 đồng/cp, thì tại mức giá này theo chuyên viên phân tích nhận định là chưa thực sự hấp dẫn về giá, nhà đầu tư nên quan sát thêm diễn biến giao dịch cổ phiếu và thị trường chung để có thể mua được mức giá tốt, mức giá mua sẽ phụ thuộc vào sự kỳ vọng lợi nhuận của nhà đầu tư là 10%, 20% hay một tỷ suất lợi nhuận khác so với giá hiện nay.

Tienttt
2 người cảm ơn TRẦN THỊ THỦY TIÊN cho bài viết.
PHẠM VIỆT DŨNG
#17 Đã gửi : 29/05/2012 lúc 11:05:43(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Originally Posted by: Client20170 Go to Quoted Post
Em cần so sánh giữa PGS, PVG và CNG. Bác cho em vài cò men với. Trong 3 con này thì con nào ngon nhất?

Hai bác béo bụng nặng mông tớ không thích lắm big grin

Em CNG nhỏ nhẹ rễ bị đánh nhưng ...chạy rất nhanh laughing

Yêu em CNG hơn laughing laughing laughing
TRẦN THỊ THỦY TIÊN
#19 Đã gửi : 29/05/2012 lúc 11:16:18(UTC)

Các nhà đầu tư chờ bài nhận định về cổ phiếu CNG nhé. Sau khi tập hợp đầy đủ các thông tin từ doanh nghiệp, em sẽ gửi nhận định về cổ phiếu CNG để nhà đầu tư tham khảo thêm. Coming soon!!

Tienttt
1 người cảm ơn TRẦN THỊ THỦY TIÊN cho bài viết.
PHẠM HOÀNG SƠN
#20 Đã gửi : 31/05/2012 lúc 08:26:18(UTC)

Em cho anh bài nhận định về cổ phiếu PVX nữa nhé! cảm ơn em nhiều!
PHẠM THỊ MINH THUÝ
#22 Đã gửi : 31/05/2012 lúc 08:42:37(UTC)

Cảm ơn: 7 lần
Chẳng hiểu sao dầu khí dạo này lình xình thế, em trót mua con pvs giá cao mà cả tuần nay nó cứ lình xình chẳng chịu lên, cả khi thị trường lên. Chán quá. Hay là sóng chưa đánh đến dòng này hả các bác.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
2 Trang12>
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.