Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Cổ phiếu BIC đáng giá bao nhiêu 2015-2025 ?
LÊ THANH BÌNH
#1 Đã gửi : 21/08/2015 lúc 10:48:09(UTC)

Cảm ơn: 4 lần
Tôi có 2 câu hỏi:
1/Cổ phiếu BIC đáng giá bao nhiêu 2015-2015 ?
2/Nếu tôi đang giữ cổ phiếu BIC giá 22, cuối tháng 9/2015, BIC phát hành 41 triệu cổ phiếu cho FairFax Asia giá 36. Tôi có bị thiệt hại gì không ?
Cám ơn các bạn chia sẽ
LÊ THANH BÌNH
#2 Đã gửi : 25/08/2015 lúc 02:02:58(UTC)

Cảm ơn: 4 lần
Originally Posted by: Client89801 Go to Quoted Post
Tôi có 2 câu hỏi:
2/Nếu tôi đang giữ cổ phiếu BIC giá 22, cuối tháng 9/2015, BIC phát hành 41 triệu cổ phiếu cho FairFax Asia giá 36. Tôi có bị thiệt hại gì không ?
Cám ơn các bạn chia sẽ

Thật thất vọng, diễn đàn có ngàn thành viên nhưng không ai có thể trả lời câu hỏi này.
TRẦN QUANG VINH
#3 Đã gửi : 26/08/2015 lúc 11:25:10(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Client89801 Go to Quoted Post
Tôi có 2 câu hỏi:
Cám ơn các bạn chia sẽ

Chào bác, tôi trả lời 2 câu hỏi của bác như sau:
1. Giá trị của cổ phiếu BIC: hiện nay cổ phiếu BIC đang được giao dịch ở mức giá trên dưới 24k/cp tương đương với P/# khoảng 18 lần. Nếu so với BVH - doanh nghiệp bảo hiểm đầu ngành- đang được giao dịch ở mức P/E 24 lần thì BIC được xem là khá rẻ. Tuy nhiên quan điểm cá nhân mình cho rằng giá hiện tại đã phản ánh thái quá sự kiện BIC bán cho đối tác chiến lược. Do đó khả năng điều chỉnh về vùng giá thấp hơn hoàn toàn có thể xảy ra.

2.Khi phát hành cho đối tác chiến lược với giá 36 thì chắc chắn về mặt tài chính là các cổ đông hiện tại hưởng lợi nhiều rồi. Tiềm lực tài chính của BIC cũng tăng lên đáng kể sau thương vụ phát hành này. Dù vậy khi một đối tác bên ngoài vào nắm giữ tỷ lệ >=35 số cổ phần thì chắc chắn sẽ có sự tham gia sâu vào hoạt động quả trị của doanh nghiệp. Nếu các bên trong ban điều hành tìm được tiếng nói chung thì việc hợp tác sẽ mang lại thuận lợi rất lớn cho doanh nghiệp. Ngược lại nếu các bên không tìm được tiếng nói chung thì sẽ tác động không tốt trong lâu dài. Những tác động này phải lâu dài mới đánh giá được.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.