Thông báo

Icon
Error

4 Trang123>»
Gửi chủ đề Trả lời
Vì sao VSC là sự lựa chọn số 1 hiện nay.
TRẦN QUANG VINH
#1 Đã gửi : 18/04/2013 lúc 04:49:30(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Trước hết mời các bạn xem số liệu tài chính tổng hợp của CTCP Tập Đoàn Container Việt Nam trong 8 năm vừa qua

Pic 1: tổng hợp kết quả kinh doanh, các chỉ tiêu trong bảng cân đối tài chính:

Tai chinh

Pic 2: các chỉ tiêu tăng trưởng, chỉ tiêu cơ bản trên cổ phiếu

Các số liệu ở trên đã nói hết rồi, em không cần giải thích quá nhiều các bác cũng có thể hiểu mà. Em chỉ nhấn mạnh một số điểm như sau thôi:

Thuận lợi: trong năm 2012 VSC đã đầu tư khá lớn để thực hiện việc mở rộng kinh doanh. Tổng giá trị đầu tư trong năm là 271,98 tỷ đồng bao gồm việc xây dựng khu logictis xanh, xây dựng bãi chưa Container và công trình phụ trợ, đầu tư 34 đầu kéo... Đây là tiền đề quan trọng giúp VSC duy trì đà tăng trưởng và hoàn thành mục tiêu kế hoạch đề ra.

Việc đóng cửa biên giới Việt Nam -Trung Quốc vẫn diễn biến phức tạp khiến lượng hàng hóa qua khu vực cảng Hải Phòng lớn đang tạo thuận lợi cho VSC và các doanh nghiệp cùng ngành trong khu vực Hải Phòng. Tuy nhiên nếu phí Trung Quốc mở cửa trở lại thì đó cũng sẽ là hạn chế mà VSC và các doanh nghiệp như DXP, DVP phải tính trước.

So với doanh nghiệp trong ngành: Các doanh nghiệp cùng ngành đang niêm yết thì có thể so sánh với DXP, DVP vì cùng khu vực địa lý và đặc thù kinh doanh. Nhìn chung mỗi doanh nghiệp có điểm mạnh, yếu riêng nhưng về cơ bản là giống nhau xét trên khía cạnh đánh giá cho mỗi cổ phiếu (EPS, Bv). Tuy nhiên có 1 nghịch lý đang diễn ra là trong khi EPS tương đương nhưng VSC là doanh nghiệp có quy mô lớn nhất, giá trị sổ sách cao nhất thì lại đang được định giá thấp nhất. Chính đây là điểm 'nghịch lý' của thị trường và sớm muộn gì cũng sẽ thay đổi. Giá cổ phiếu VSC sẽ phải ngang ngửa hoặc cao hơn DXP và DVP. Đó là lý do mà tôi cho rằng nhà đầu tư nên mua cổ phiếu VSC ngay và nhiều nhất có thể.

Các bạn cùng kiểm chứng nhé.
6 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
TRẦN QUANG VINH
#2 Đã gửi : 22/04/2013 lúc 11:31:54(UTC)

VSC vừa công bố báo cáo tài chính quý 1 của công ty mẹ với kết quả lợi nhuận sau thuế sụt giảm 30% so với quý 1 năm 2013 surprise . Tuy nhiên mức giá cũng ngay lập tức thấp hơn nên khách hàng của tôi vẫn tiếp tục mua vào. Còn bạn, bạn có đủ dũng cảm không? big grin

Link báo cáo tài chính trên cafef

http://images1.cafef.vn/Images/...1BCTCCty-MeQuy012013.pdf
1 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
TRẦN QUANG VINH
#3 Đã gửi : 23/04/2013 lúc 09:27:31(UTC)

DVP cũng rất ngon nhưng giá không hấp dẫn như VSC các bác ạ.
TRẦN QUANG VINH
#4 Đã gửi : 24/04/2013 lúc 08:49:33(UTC)

Nhiều khả năng báo cáo hợp nhất của VSC vẫn tốt các bạn nhé. Lý do công ty mẹ giảm lợi nhuận là chuyển một số hoạt động cho công ty con sở hữu 100% vốn.
ĐINH VIẾT HUY
#6 Đã gửi : 24/04/2013 lúc 09:19:20(UTC)

Quan điểm của em về mã này như sau. Đầu tư trung và dài hạn tốt, ngắn hạn thị trường đang xuống mua lướt sóng là mất 1 khoản ngay batting eyelashes
2 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
TRẦN QUANG VINH
#5 Đã gửi : 03/05/2013 lúc 09:25:59(UTC)

Originally Posted by: Trần Quang Vinh Go to Quoted Post
Nhiều khả năng báo cáo hợp nhất của VSC vẫn tốt các bạn nhé. Lý do công ty mẹ giảm lợi nhuận là chuyển một số hoạt động cho công ty con sở hữu 100% vốn.

Báo cáo hợp nhất đã ra http://www.viconship.com/images/docman/bctc/quy/2013_01-BCTC-Hopnhat-quy-01-2013.pdf Dù kết quả suy giảm nhẹ so với cùng kỳ năm 2012 nhưng quan trọng hơn cả là hoạt động kinh doanh chính vẫn không bị ảnh hưởng nhiều. Khuyến nghị mua và nắm giữ dài hạn.
TRẦN QUANG VINH
#12 Đã gửi : 14/06/2013 lúc 08:14:46(UTC)

Sóng đã nổi, không biết đợt trước có bác nào vào mã này không? Và vào rồi thì còn giữ không?
TRẦN QUANG VINH
#13 Đã gửi : 19/06/2013 lúc 09:03:58(UTC)

Tin phát hành cổ phiếu trả cổ tức đã được công bố. Liệu tin này có giúp VSC trở lại đường đua xanh? Cùng chờ xem các bạn nhé.
TRẦN QUANG VINH
#14 Đã gửi : 29/07/2013 lúc 08:28:40(UTC)

VSC đã chính thức công bố báo cáo tài chính hợp nhất quý 2, cụ thể tổng doanh thu 6 tháng đầu năm đạt 363 tỷ đồng, giảm nhẹ so với 381 tỷ đồng cùng kỳ năm trước. Tuy nhiên tỷ trọng giá vốn hàng bán/doanh thu giảm nên lợi nhuận gộp đạt 130 tỷ đồng, tăng nhẹ so với cùng kỳ.

Trong 6 tháng đầu năm doanh thu hoạt động tài chính giảm khá mạnh (chủ yếu do lãi tiền gửi giảm) nên kết quả lợi nhuận trước, sau thuế giảm so với cùng kỳ. Kết thúc 6 tháng lợi nhuận sau thuế đạt 101 tỷ đồng. Như vậy eps 6 tháng đầu năm ước đạt 4.208 đ/cp.

Đánh giá: dù kết quả kinh doanh tổng thể giảm nhưng không đáng lo ngại vì sự sụt giảm đến từ hoạt động tài chính. Hoạt động kinh doanh chính vẫn mang lại hiệu quả cao nhờ các biện pháp giảm giá vốn hàng bán.

Chi tiết xem tại đây

TRẦN QUANG VINH
#15 Đã gửi : 14/08/2013 lúc 11:02:28(UTC)

VSC nổi sóngbig grin
NGÔ ANH TUẤN
#16 Đã gửi : 14/08/2013 lúc 02:39:59(UTC)

Mỗi lần tăng là sau đó lại thiết lập mặt bằng giá mới, muốn mua tích lũy hơi khó nhỉwhew!
PHẠM VIỆT DŨNG
#7 Đã gửi : 14/08/2013 lúc 02:45:46(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post
Quan điểm của em về mã này như sau. Đầu tư trung và dài hạn tốt, ngắn hạn thị trường đang xuống mua lướt sóng là mất 1 khoản ngay batting eyelashes

Khi đánh giá tốt được phổ cập lên mạng NĐT nhao vào nên rất rễ bị "lỡ trớn". Tuy nhiên cũng tùy, nếu như chuyển biến có tính cơ bản thì nó cứ ...lên mãi big grin Trương hợp này chỉ "lựa" xem vào lúc nào là hợp lý, chứ đợi nó xuống, hơi khó! smug
1 người cảm ơn PHẠM VIỆT DŨNG cho bài viết.
PHẠM VIỆT DŨNG
#9 Đã gửi : 14/08/2013 lúc 02:50:58(UTC)

Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post
Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post

Khi đánh giá tốt được phổ cập lên mạng NĐT nhao vào nên rất rễ bị "lỡ trớn". Tuy nhiên cũng tùy, nếu như chuyển biến có tính cơ bản thì nó cứ ...lên mãi big grin Trương hợp này chỉ "lựa" xem vào lúc nào là hợp lý, chứ đợi nó xuống, hơi khó! smug

Hình như Ba Điều bỏ lướt sóng, chuyển sang chơi OTC (???) Dạo này ít bình luận làm EzD mất dui big grin
1 người cảm ơn PHẠM VIỆT DŨNG cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#10 Đã gửi : 14/08/2013 lúc 09:42:18(UTC)

Hình như Ba Điều bỏ lướt sóng, chuyển sang chơi OTC (???) Dạo này ít bình luận làm EzD mất dui big grin

Vâng em dạo này nghỉ anh ạ big grin
PHẠM HỒNG HIẾU
#11 Đã gửi : 15/08/2013 lúc 08:45:13(UTC)

Vâng em dạo này nghỉ anh ạ big grin

Công nhận phải kính phục 3 điều bởi sự kiên nhẫn
Tớ cũng cố cầm tiền chờ chỉ được .. 1 tuần là phải nhảy vào nhảy ra ùibig grin
Mà độ rày kéo dài thời gian giao dịch đúng là chỉ thêm mệt mỏi
Ko dám giao dịch trong phiên liên tục làm tổn hao sức lực và dễ gây ra sai lầm nữa
Cứ treo giá chờ, chỉ đột xuất có tin gì đột biến mới nhảy vào
Tớ nghĩ chắc đó cũng là tâm trạng chung của chứng trường nên độ rày giao dịch có vẻ buồn tẻ
Xem ra kéo dài thời gian lại gây hiệu ứng ngượcwaiting
TRẦN QUANG VINH
#8 Đã gửi : 15/08/2013 lúc 09:17:58(UTC)

Đúng rồi bác. Những cổ phiếu như vsc chỉ nên mua gom khi thị trường kém sôi động,thanh khoản kém sẽ được giá tốt. Còn cứ lao vào lúc thị trường sôi động dễ phải chờ đợi lâu lâu mới có lãi. Nhưng về cơ bản con này không nên bán, cứ giữ càng lâu lãi càng cao.
TRẦN QUANG VINH
#17 Đã gửi : 19/08/2013 lúc 09:11:33(UTC)

VSC vào nhịp điều chỉnh, các bác cân nhắc mua lại hàng ở vùng giá dưới 40.
PHẠM VIỆT DŨNG
#18 Đã gửi : 19/08/2013 lúc 09:36:04(UTC)

Originally Posted by: Trần Quang Vinh Go to Quoted Post
VSC vào nhịp điều chỉnh, các bác cân nhắc mua lại hàng ở vùng giá dưới 40.

Giá 41 là vào được rồi 40 khó mua lắm; Bằng không, dư tiền cứ đặt chờ - được thì tốt, không được không saobig grin
NGÔ ANH TUẤN
#19 Đã gửi : 19/08/2013 lúc 03:34:06(UTC)

Cổ phiếu mới về mà VSC không điều chỉnh nhỉ? Khả năng mai mới vào nhịp điều chỉnh, ngắn hạn chốt cũng được rồi các bác ạ.hee hee hee hee
TRẦN QUANG VINH
#20 Đã gửi : 25/09/2013 lúc 10:59:43(UTC)

VSC liên tục đạt những giải thưởng danh giá:

Viconship nằm trong TOP 50 công ty niêm yết tốt nhất Việt Nam

Viconship lần thứ 3 liên tiếp vào Top 200 Doanh nghiệp vừa và nhỏ tốt nhất Châu Á - Thái Bình Dương

Chính vì những thông tin này mà VSC đi ngược thị trường trong thời gian gần đây?
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
4 Trang123>»
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.