Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Góp ý về web giao dịch FPTS
TRỊNH QUÝ THỊNH
#1 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 10:45:11(UTC)

1. Chức năng GIÁ TRONG PHIÊN trong menu chuột phải hiển thị sai, rối mắt.
2. Menu chuột phải ->DANH SÁCH LỆNH KHỚP tại chức năng ĐỒ THỊ GIÁ hiển thị thời gian từ SỚM - MUỘN. Nên sửa lại thời gian khớp lệnh gần nhất lên trên.

[1] và [2] nên thực hiện tính năng phân rã theo lệnh khớp đối ứng MUA BÁN thay vì khớp theo lô như hiện tại. Nếu hiển thị theo LÔ như hiện tại thì không biết khối lượng Lệnh BÁN hay lệnh Mua lớn hơn

3. Giao diện mới: khi cancel lệnh nên để 1 popup menu hiển thị(thay cho kiểu mes box như hiện tại) hoặc làm mờ phần khung ĐẶT LỆNH -> bỏ được RELOAD lại trang web vì MẤT THỜI GIAN ~4-5s. KHÔNG PHÙ HỢP TRONG NHỮNG PHIÊN GIAO DỊCH NÓNG CẦN TỐC ĐỘ VÀO LEENJNH.
4. Thêm tính năng chia lệnh, chẻ lệnh MUA BÁN để phù hợp với khối lượng lớn.
5. CẢI THIỆN TỐC ĐỘ HIỂN THỊ, vì FPTS thường chậm hơn 2-4s so với 1 số cty khác (PSI, DAS ..)

Trân trọng cảm ơn.
1 người cảm ơn TRỊNH QUÝ THỊNH cho bài viết.
TRẦN QUANG VINH
#2 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 11:06:28(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Ruby.B Go to Quoted Post
1. Chức năng GIÁ TRONG PHIÊN trong menu chuột phải hiển thị sai, rối mắt.--> sai chỗ nào? Bác nói rõ hơn được không?2. Menu chuột phải ->DANH SÁCH LỆNH KHỚP tại chức năng ĐỒ THỊ GIÁ hiển thị thời gian từ SỚM - MUỘN. Nên sửa lại thời gian khớp lệnh gần nhất lên trên.--> đề xuất này có vẻ không hợp logic về thời gian. [1] và [2] nên thực hiện tính năng phân rã theo lệnh khớp đối ứng MUA BÁN thay vì khớp theo lô như hiện tại. Nếu hiển thị theo LÔ như hiện tại thì không biết khối lượng Lệnh BÁN hay lệnh Mua lớn hơn

3. Giao diện mới: khi cancel lệnh nên để 1 popup menu hiển thị(thay cho kiểu mes box như hiện tại) hoặc làm mờ phần khung ĐẶT LỆNH -> bỏ được RELOAD lại trang web vì MẤT THỜI GIAN ~4-5s. KHÔNG PHÙ HỢP TRONG NHỮNG PHIÊN GIAO DỊCH NÓNG CẦN TỐC ĐỘ VÀO LEENJNH. --> FPTS sẽ nghiên cứu đề xuất của bác. 4. Thêm tính năng chia lệnh, chẻ lệnh MUA BÁN để phù hợp với khối lượng lớn.-> cái này có lâu rồi bác nhé. 5. CẢI THIỆN TỐC ĐỘ HIỂN THỊ, vì FPTS thường chậm hơn 2-4s so với 1 số cty khác (PSI, DAS ..) ->Cái này tôi chưa so sánh nhưng có thể do hiệu ứng đường đông thì tắc. FPTS sẽ nghiên cứu để cải thiện triệt để (mở rộng đường thôi)
Trân trọng cảm ơn.

Cảm ơn bạn đã góp ý. FPTS sẽ nghiên cứu từng vấn đề và chỉnh sửa cho phù hợp nhất.

Trân trọng!
PHẠM VIỆT DŨNG
#4 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 11:14:01(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Trả nợ Magin, nên cập nhật thêm tổng lãi phải trả (đến thời điểm hiện tại!) đê khách hàng muốn thanh toán hết một lượt rễ tính toán sử lý và nhập lệnh. Như hiện tại rất bất tiện.
PHẠM VIỆT DŨNG
#5 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 11:36:04(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Chức năng "giá trong phiên" không phải sai nhưng rối mắt là thực. Tuy nhiên phải chấp nhận!
Nếu bạn muốn đánh giá nhanh thì dùng biểu đồ. Còn muốn xem lệnh lớn nhỏ buộc phải theo dõi phân tích từ lúc lệnh nhập vào (bởi vì sau đó lệnh được khớp dần theo thứ tự ư tiên giá và phân rã rất phức tạp!) - Thực tế công cụ này chỉ có thể sử dụng vào buổi chiều và với các mã có nhiều "kịch tính", và chỉ có thể quán xuyến một hai mã mà thôi.
Có điều các dữ liệu GD trong phiên bị xóa quá sớm nên khi có thời gian để "ngâm cứu!" thì không còn dữ liệu nữa.
TRỊNH QUÝ THỊNH
#3 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 12:54:40(UTC)

Originally Posted by: Trần Quang Vinh Go to Quoted Post
1. Chức năng GIÁ TRONG PHIÊN trong menu chuột phải hiển thị sai, rối mắt.--> sai chỗ nào? Bác nói rõ hơn được không?2. Menu chuột phải ->DANH SÁCH LỆNH KHỚP tại chức năng ĐỒ THỊ GIÁ hiển thị thời gian từ SỚM - MUỘN. Nên sửa lại thời gian khớp lệnh gần nhất lên trên.--> đề xuất này có vẻ không hợp logic về thời gian. [1] và [2] nên thực hiện tính năng phân rã theo lệnh khớp đối ứng MUA BÁN thay vì khớp theo lô như hiện tại. Nếu hiển thị theo LÔ như hiện tại thì không biết khối lượng Lệnh BÁN hay lệnh Mua lớn hơn

3. Giao diện mới: khi cancel lệnh nên để 1 popup menu hiển thị(thay cho kiểu mes box như hiện tại) hoặc làm mờ phần khung ĐẶT LỆNH -> bỏ được RELOAD lại trang web vì MẤT THỜI GIAN ~4-5s. KHÔNG PHÙ HỢP TRONG NHỮNG PHIÊN GIAO DỊCH NÓNG CẦN TỐC ĐỘ VÀO LEENJNH. --> FPTS sẽ nghiên cứu đề xuất của bác. 4. Thêm tính năng chia lệnh, chẻ lệnh MUA BÁN để phù hợp với khối lượng lớn.-> cái này có lâu rồi bác nhé. 5. CẢI THIỆN TỐC ĐỘ HIỂN THỊ, vì FPTS thường chậm hơn 2-4s so với 1 số cty khác (PSI, DAS ..) ->Cái này tôi chưa so sánh nhưng có thể do hiệu ứng đường đông thì tắc. FPTS sẽ nghiên cứu để cải thiện triệt để (mở rộng đường thôi)
Trân trọng cảm ơn.

Cảm ơn bạn đã góp ý. FPTS sẽ nghiên cứu từng vấn đề và chỉnh sửa cho phù hợp nhất.

Trân trọng!

Bạn xem lại thứ tự khớp lệnh GIÁ TRONG PHIÊN vs DANH SÁCH LỆNH KHỚP có phải là ngược nhau không?

Option CHIA LỆNH ở chỗ nào thía bác
TRỊNH QUÝ THỊNH
#7 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 12:56:20(UTC)

Còn mục [1] và [2] nên thực hiện tính năng phân rã theo lệnh khớp đối ứng MUA BÁN thay vì khớp theo lô như hiện tại. Nếu hiển thị theo LÔ như hiện tại thì không biết khối lượng Lệnh BÁN hay lệnh Mua lớn hơn
cần bổ sung sửa đổi không ạ
TRỊNH QUÝ THỊNH
#6 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 01:04:21(UTC)

Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post
Chức năng "giá trong phiên" không phải sai nhưng rối mắt là thực. Tuy nhiên phải chấp nhận!
Nếu bạn muốn đánh giá nhanh thì dùng biểu đồ. Còn muốn xem lệnh lớn nhỏ buộc phải theo dõi phân tích từ lúc lệnh nhập vào (bởi vì sau đó lệnh được khớp dần theo thứ tự ư tiên giá và phân rã rất phức tạp!) - Thực tế công cụ này chỉ có thể sử dụng vào buổi chiều và với các mã có nhiều "kịch tính", và chỉ có thể quán xuyến một hai mã mà thôi.
Có điều các dữ liệu GD trong phiên bị xóa quá sớm nên khi có thời gian để "ngâm cứu!" thì không còn dữ liệu nữa.

Tôi dùng thêm Stockbiz Terminal soft vì có tính năng này (PSI và DAG cũng đã có lâu)+ xem LỖ LÃI LŨY KẾ và nhiều tính năng khác.Lick tham khảo :http://company.stockbiz.vn/TradingTerminal.aspx

Không muốn bỏ FPTS, chỉ mong các bạn tham khảo thêm soft của đơn vị khác, cải tiến FPTS ngày 1 tốt hơn.

TRỊNH QUÝ THỊNH
#8 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 01:19:10(UTC)

Ngoài phân rã chi tiết, PSI có 1 chức năng khá hay là bôi màu lệnh :LỆNH VÀO MÀ KHỚP ĐƯỢC, sẽ bôi màu lệnh để phân biệt MUA BÁN.
Xem ảnh tại ĐÂY
NGUYỄN VĂN DŨNG
#9 Đã gửi : 19/09/2012 lúc 02:04:02(UTC)

Em chưa hiểu bác định bảo hiện thị sai ở chỗ nào?

Ngoài ra, chức năng hiển thị giá trong phiên là một tiện ích cung cấp thêm thông tin mà nhà đầu tư không có được nếu chỉ nhìn vào bảng giá thông thường. Ví dụ:

- Tổng Khối lượng Bán / Khối lượng mua chưa khớp (bảng giá thông thường chỉ cho xem 3 mức giá tốt nhất thôi).
- Số lượng lệnh và tổng khối lượng đặt Mua / đặt Bán => Nhà đầu tư có thể tính toán sơ bộ được khối lượng trung bình trên 1 lệnh Mua /Bán => phán đoán các lệnh to chủ yếu ở bên Mua hay bên Bán
TRỊNH QUÝ THỊNH
#10 Đã gửi : 26/09/2012 lúc 11:23:39(UTC)

Originally Posted by: Nguyễn Văn Dũng Go to Quoted Post

Em chưa hiểu bác định bảo hiện thị sai ở chỗ nào?

Ngoài ra, chức năng hiển thị giá trong phiên là một tiện ích cung cấp thêm thông tin mà nhà đầu tư không có được nếu chỉ nhìn vào bảng giá thông thường. Ví dụ:

- Tổng Khối lượng Bán / Khối lượng mua chưa khớp (bảng giá thông thường chỉ cho xem 3 mức giá tốt nhất thôi).
- Số lượng lệnh và tổng khối lượng đặt Mua / đặt Bán => Nhà đầu tư có thể tính toán sơ bộ được khối lượng trung bình trên 1 lệnh Mua /Bán => phán đoán các lệnh to chủ yếu ở bên Mua hay bên Bán

Bác xem hình này http://www.flickr.com/photos/87656739@N05/
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#11 Đã gửi : 27/09/2012 lúc 04:01:54(UTC)

Rất cám ơn bác Ruby.B đã đóng góp ý kiến cho FPTS. Em đang xem 2 cái hình bác up lên flickr nhưng không được vì bác ko để public thì phải.

Đặc biệt có cái lỗi mà khi bác đặt lệnh vào không được vào báo lỗi Không có tín hiệu từ server, không biết lỗi này bác có thường xuyên gặp không ạ? Nếu tiện thì bác cho em số điện thoại để em trao đổi trực tiếp với bác nhé.

Cám ơn bác!
TRỊNH QUÝ THỊNH
#12 Đã gửi : 01/10/2012 lúc 08:16:46(UTC)

Originally Posted by: Nguyễn Hoàng Hiệp Go to Quoted Post
Rất cám ơn bác Ruby.B đã đóng góp ý kiến cho FPTS. Em đang xem 2 cái hình bác up lên flickr nhưng không được vì bác ko để public thì phải.

Đặc biệt có cái lỗi mà khi bác đặt lệnh vào không được vào báo lỗi Không có tín hiệu từ server, không biết lỗi này bác có thường xuyên gặp không ạ? Nếu tiện thì bác cho em số điện thoại để em trao đổi trực tiếp với bác nhé.

Cám ơn bác!

Sorry bạn, đúng là mình ko public.

Hình nó đấy: http://www.flickr.com/photos/87656739@N05/8025536659/in/photostream

2 người cảm ơn TRỊNH QUÝ THỊNH cho bài viết.
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#14 Đã gửi : 01/10/2012 lúc 01:37:16(UTC)

Như hình này thì bác đang muốn nói đến 1. Chức năng GIÁ TRONG PHIÊN trong menu chuột phải hiển thị sai, rối mắt. đúng không ạ?

Em xin trả lời bác như sau ạ: Tính năng Giá trong phiên của FPTS có khác đôi chút so với các tính năng Tra cứu lệnh khớp trong phiên của bên khác cung cấp (ví dụ cafef.vn). Tính năng này của FPTS muốn thể hiện không chỉ Các lệnh khớp trong phiên, mà còn cả Dư mua - Dư bán ở các thời điểm trong phiên của mã đó nữa.
Nói cách khác thì FPTS muốn "chụp" lại các lần thay đổi dữ liệu trên bảng giá để các NĐT tiện theo dõi diễn biến giao dịch trong phiên ạ.

Trân trọng!

TRỊNH QUÝ THỊNH
#13 Đã gửi : 02/10/2012 lúc 10:32:28(UTC)

Originally Posted by: Nguyễn Hoàng Hiệp Go to Quoted Post

Cám ơn bác!

Hôm nay 2-10-2012 lúc 10:20 trang Web giao dịch lại bị đơ, đúng lúc thị trường hồi và tôi đã không hủy kịp lệnh bán. trong lúc PSI, DAS vẫn chạy vèo vèo.

Các bác đừng đổ lý do người dùng ngu IT, em nói đơn giản là em học DOS từ thời 6.x lúc tập tin Command.com là 64.645b để các bác hiểu. Tại sao phải nhớ size cái này thì ai hồi đó cũng biết.

Lần cuối cùng em góp ý với các bác ... các bác có sửa hay không thì kệ các bác thôi
Đằng nào em cũng sắp tất toán chuyển sang công ty khác.

FPTS tốc độ hiển thị như rùa, thường xuyên treo, angry angry

P/s up cái bài này lên cũng phải đợi lần thứ 2 mới up được angry angry

Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.