Thông báo

Icon
Error

2 Trang12>
Gửi chủ đề Trả lời
Trải nghiệm cùng ...Đội lái!
PHẠM VIỆT DŨNG
#1 Đã gửi : 10/08/2012 lúc 02:24:18(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Mình chưa đánh CP nóng bao giờ.

Hôm nay chính thức làm Gà, "lên tàu" LCM cùng đội lái phiên lưu một chuyến xem sao.

Kinh nghiệm đầu tiên là: "lên tàu" không rễ. Giá tăng gần 20% mới vào được hàng...

Chưa có cảm giác tróng mặt đau đầu nên tranh thủ lập chủ đề để Ae nào có kinh nghiệm vào phổ biến hỗ trợ kinh nghiệm!

Nhận định riêng về nhóm này: Hôm nay các Gà xuống ở BMC để chuyển sang các tàu tốc hành khác (?!).

Hy vọng có một cuộc phiên lưu may mắn và thú vị! big grin big grin big grin

TRẦN QUANG VINH
#2 Đã gửi : 10/08/2012 lúc 03:04:54(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post

Hôm nay chính thức làm Gà, "lên tàu" LCM cùng đội lái phiên lưu một chuyến xem sao.

Kinh nghiệm đầu tiên là: "lên tàu" không rễ. Giá tăng gần 20% mới vào được hàng...

Chưa có cảm giác tróng mặt đau đầu nên tranh thủ lập chủ đề để Ae nào có kinh nghiệm vào phổ biến hỗ trợ kinh nghiệm!

Nhận định riêng về nhóm này: Hôm nay các Gà xuống ở BMC để chuyển sang các tàu tốc hành khác (?!).

Theo quan điểm của em đội lái chỉ thành công nếu biết lựa thị trường. Nếu bác tham gia đội lái ở thời điểm thị trường sôi động thì khả năng thắng cao hơn (chỉ là khả năng thôi, ko phải chắc chắn). Ngược lại, trong giai đoạn thị trường ảm đạm, thậm chí đi xuống thì chớ dại tham gia tầu bè làm gì. VN ta toàn tầu cỡ nhỏ, ra ngoài biển rộng, báo lớn chỉ có chìm.

Túm lại: không ai chống được ông thị trường đâu nhưng có lúc lại phải mượn gió bẻ măng big grin
3 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
NGÔ ANH TUẤN
#4 Đã gửi : 10/08/2012 lúc 03:27:52(UTC)

Kinh nghiệm của em là "Đua trần bán sàn".
Nhưng đúng như bác Vinh nói, lái gì thì cũng phải theo xu hướng chung của thị trường. Kinh nghiệm đau thương của năm 2010 khiến các đội lái bây giờ đi vào hoạt động bí mật và thận trọng hơn.
Nhận định đúng xu thế và đu theo sẽ có lợi nhuận khá hơn thị trườngwinking
HỒ THU HẰNG
#5 Đã gửi : 10/08/2012 lúc 03:42:12(UTC)

Cảm ơn: 17 lần
LCM tăng 5 phiên rùi trong đấy 4 phiên tăng trần, hôm nay khối lượng giao dịch đột biến nữa. Bác mua hôm nay lành ít dữ nhiều rồi :P
VŨ HOÀNG YẾN
#6 Đã gửi : 10/08/2012 lúc 04:16:14(UTC)

LCM có phải LỒI CẢ MỒM ko ạ?
Em đùa thôi chứ phát hành tăng vốn mà tăng zữ vậy có vẻ không hợp lý ở giai đoạn thị trường hiện nay. Trừ phi đội lái của bác rất mạnh và đang nắm giữ lượng lớn cổ phiếu có thể điều tiết được cung, cầu ở mã này.
TRẦN HẢI LONG
#8 Đã gửi : 10/08/2012 lúc 05:11:37(UTC)

Cảm ơn: 1 lần
Gà nhúng nước sôi rồi!
Lòng tham không phải lúc.
ĐINH VIẾT HUY
#9 Đã gửi : 12/08/2012 lúc 08:42:42(UTC)

Đội lái chỉ mạnh khi thị trường đang lên thôi bác ạ, Tuần tới đội lái em biết thanh lý dần hết hàng chuẩn bị tiền cho sóng tới. Bán hết cũng là lúc thị trường ở mức khá thấp lúc đó dồn lực đánh mấy mã có tay trong như đợt sóng trước, tiền đội lái và quỹ nhiều nên 1 năm chỉ được 60% là cao, mặc dù mã lái tăng tới 100% hoặc hơn. Em thì khác em ít vốn không được làm thành viên, nhưng ít tiền vào hàng theo đội lái không phải bỏ 30% đến 40% tài sản ra để lái, vì thế tính tới thời điểm hiện tại em đã có lãi gần 60%. Mục tiêu của em năm nay là 80% nhưng đợt sóng này em nghĩ có thể cao không kém đợt sóng tháng 3. Rất có thể em hoàn thành vượt kế hoạch đã định.
CAO THẾ KIÊN
#10 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 08:46:28(UTC)

Second your view. Đội lái chỉ hiện nguyên hình khi thị trường vào uptrend, phù thịnh chứ ai phù suy - cái này cũng dễ hiểu mà ^^
VÕ THỊ ANH TRANG
#11 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 08:46:35(UTC)

Cảm ơn: 38 lần
Cho em hỏi Bác Ba điều là Bác đang cầm con gì của đội lái mà tính đến thời điểm hiện tại lãi 60% vậy?batting eyelashes Bác giỏi quá nhỉ!winking
ĐINH VIẾT HUY
#12 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 01:32:25(UTC)

giờ em không cầm com gì, trước em mua SRC mua giá7k đến 8k/1 cp bán giá 17. Đợt đó em có lãi được 30%, AVF mua 9,8 bán 15,9. BKC vào hàng cùng anh Hà Minh Phú, anh mua 8,8, mấy hôm sau em mua giá 10 lên 15,5 em bán vì anh Phú có tin quý 1 nó lỗ gần 4 tỷ. KHB bị hạn chế dao dịch em biết nó có báo báo tài chính trước 1 tháng sau đó em có đưa cho anh Tuấn công ty mình đó, hôm nó xuống 4400/1cp em mua được 1 ít nữa. Lên đỉnh là em bán chứ không ôm. đó là 1 số trong những mã em đã mua và bán.
ĐỖ THỊ THỦY
#13 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 01:40:08(UTC)

Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post
giờ em không cầm com gì, trước em mua SRC mua giá7k đến 8k/1 cp bán giá 17. Đợt đó em có lãi được 30%, AVF mua 9,8 bán 15,9. BKC vào hàng cùng anh Hà Minh Phú, anh mua 8,8, mấy hôm sau em mua giá 10 lên 15,5 em bán vì anh Phú có tin quý 1 nó lỗ gần 4 tỷ. KHB bị hạn chế dao dịch em biết nó có báo báo tài chính trước 1 tháng sau đó em có đưa cho anh Tuấn công ty mình đó, hôm nó xuống 4400/1cp em mua được 1 ít nữa. Lên đỉnh là em bán chứ không ôm. đó là 1 số trong những mã em đã mua và bán.

Khi nào bác Ba vào hàng thì phím em với nhé! tks bác!
ĐINH VIẾT HUY
#14 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 02:00:18(UTC)

Originally Posted by: MiniCooper Go to Quoted Post
Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post

Khi nào bác Ba vào hàng thì phím em với nhé! tks bác!

Đồng ý
ĐINH VIẾT HUY
#17 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 02:09:21(UTC)

Có vụ SHN giá 1.6 em mua 20k đó ai cũng sợ hết. Vụ này cũng khá vui mua 1,6 em bán giá 2,3 và 2,4. lúc đó thị trường đang đi xuống thế mà em vẫn kiếm được tiền chứ. Hôm đó rất may mắn cho em trước ngày họp hội đồng quản trị có tin các bác trong hội đồng quản trị SHN đang tính tranh nhau cái chức chủ tịch hội đồng quản trị đã mua 1 số lượng lớn SHN. Kết quả SHN tăng mạnh bác Đinh Hồng Long xuống làm phó chủ tịch. Hôm tổ chức hội nghị khách hàng trên Đại lý Thái Nguyên em cũng trao đổi với 2 bác bên SEO môi giới. Bác Kiên và bác Dũng thì phải.
NGÔ QUANG THƯỞNG
#15 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 02:16:16(UTC)

Cảm ơn: 3 lần

Em lạy bác not worthy not worthy Em ngồi phòng điều hòa đã mát rồi mà nghe bác nói xong em cũng lạnh toát cả người.
Lần sau bác mua bán gì thì post lên đây để anh em kiểm chứng nhé.
VŨ HOÀNG YẾN
#18 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 02:23:34(UTC)

Có vụ SHN giá 1.6 em mua 20k đó ai cũng sợ hết. Vụ này cũng khá vui mua 1,6 em bán giá 2,3 và 2,4. lúc đó thị trường đang đi xuống thế mà em vẫn kiếm được tiền chứ. Hôm đó rất may mắn cho em trước ngày họp hội đồng quản trị có tin các bác trong hội đồng quản trị SHN đang tính tranh nhau cái chức chủ tịch hội đồng quản trị đã mua 1 số lượng lớn SHN. Kết quả SHN tăng mạnh bác Đinh Hồng Long xuống làm phó chủ tịch. Hôm tổ chức hội nghị khách hàng trên Đại lý Thái Nguyên em cũng trao đổi với 2 bác bên SEO môi giới. Bác Kiên và bác Dũng thì phải.

Ắt hẳn bác phải là 1 siêu cao thủ trên ttck VN. Có thể cho em xin số phone làm quen ko? Khi nào bác mua gì cho em theo với
PHẠM VIỆT DŨNG
#7 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 09:10:02(UTC)

Originally Posted by: Client27818 Go to Quoted Post
LCM có phải LỒI CẢ MỒM ko ạ?
Em đùa thôi chứ phát hành tăng vốn mà tăng zữ vậy có vẻ không hợp lý ở giai đoạn thị trường hiện nay. Trừ phi đội lái của bác rất mạnh và đang nắm giữ lượng lớn cổ phiếu có thể điều tiết được cung, cầu ở mã này.

Mình không phải Đội lái mà là Gà.
Mục đích của mình là trải nghiệm.
Kinh nghiệm của mình là cứ phải là người trong cuộc, thắng thua nó mới ...thấm! big grin

Mình chấp nhận thắng thua là 7/3. Dự liệu khi vào là cắt lỗ tại đáy, thoát tiền - nghĩa là với giá khởi cuộc (lỗ 20%).
Cho nên cái mình quan tâm nhất trong vụ này không nặng về thắng thua. Mà mình muốn xem cách thức Đội lái vào hàng, ra hàng như thế nào...
Tất nhiên là khó. Nhưng nếu không làm được thế, không bao giờ có thể "chơi lại" Đội lái được. love struck
(Theo diễn biến thực tế và cách tính của mình về con này: đến phiên hôm nay Đội lái hoàn tất đủ 1 vòng đánh lên 4 phiên họ vào 1 ra 2 thoát khoảng 400k CP với giá nấc 1 là +20%...)

Tuy nhiên cái mình đang mắc là cái con "lồi cả mồm" này, nó có phải là con Đội lái chơi hay không, hay chỉ là trò chơi ngẫu hứng của toàn Gà với nhau thôi (!?).
Về “lịch sử hình thành” của nó thì rất giống một con Đội lái: Phát hành thêm này, mua máy móc để đào mấy cái mỏ mới này, vàng bạc vân vân có tất này... Đại loại là: “cứ yên tâm, sẽ - xúc đất lên cũng có lời!”... laughing laughing laughing
Nhưng thực tế không thấy Đội lái nào PR cả, cứ lặng như tờ vậy. d'oh Mình thấy là lạ!

ĐINH VIẾT HUY
#16 Đã gửi : 13/08/2012 lúc 09:46:50(UTC)

Originally Posted by: Tommy ngố Go to Quoted Post

Em lạy bác not worthy not worthy Em ngồi phòng điều hòa đã mát rồi mà nghe bác nói xong em cũng lạnh toát cả người.
Lần sau bác mua bán gì thì post lên đây để anh em kiểm chứng nhé.

Bác biết KTB chứ đội lái em hôm nay bắt đầu mua vào 1 ít đang mua dần. Bác không cần đầu tư nhiều mua lấy 10 cp rồi ngồi xem nó tăng được bao nhiêu % khi đó bác sẽ hiểu ra thị trường 1 khi đã có người mượn gió bẻ măng nó như thế nào.
Chúc bác đầu tư thành công trên thị trường
ĐINH VIẾT HUY
#19 Đã gửi : 14/08/2012 lúc 02:04:47(UTC)

Tức chết mất hôm nay bác nào mua KTB thế. Em đưa ra các bác đừng mua vào vội, đội em mất tiền ép nó xuống để mua dần vào các bác mua khác gì giết em. Từ từ hãy mua các bác nhé
TRẦN HẢI LONG
#20 Đã gửi : 14/08/2012 lúc 02:19:50(UTC)

Tức chết mất hôm nay bác nào mua KTB thế. Em đưa ra các bác đừng mua vào vội, đội em mất tiền ép nó xuống để mua dần vào các bác mua khác gì giết em. Từ từ hãy mua các bác nhé

Ấy chết bác chẳng nói rõ, làm đội của em hôm nay lại gồng mình đỡ giá cho nó. Thế là anh em trong nhà đánh nhau rồi
Mai tình hình thế nào bác phím rõ, không lại tốn công.
PHẠM VIỆT DŨNG
#21 Đã gửi : 15/08/2012 lúc 01:01:07(UTC)

Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post

happy Hôm nay chính thức làm Gà, "lên tàu" LCM cùng đội lái phiên lưu một chuyến xem sao.

Sau 3 ngày "trải nghiệm cùng ...Đội lái" và hôm nay ngồi thống kê (bây giờ là 1h00 sáng rồi! tongue )cách dồn hàng xé lệnh của họ, mình chợt nhận thấy một điều khá thú vị.
...
Đâu đó mình nghe kể rằng: Những thủy thủ lâu niên, khi lên bờ, đi trên đất liền họ luôn lắc lư như đang trên tàu biển vậy.
laughing laughing laughing
Những người trong Đội lái cũng thế, cách chơi CK của họ rất khó thay đổi. Họ khá bế tắc khi chơi các CP khác chủng loại.
Nếu những cảm nhận của mình mà đúng. Nhiều khả năng sau khi thu hồi vốn đợt này mình sẽ chọn cùng CP với họ, nhưng chơi theo cách của mình big grin
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
2 Trang12>
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.