Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
AAA-Báo cáo phân tích tóm tắt cổ phiếu
TRẦN QUANG VINH
#1 Đã gửi : 20/04/2012 lúc 02:41:05(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
FPTS tiếp tục gửi đến nhà đầu tư báo cáo phân tích cổ phiếu AAA. Để xem báo cáo vui lòng click vào đây

Nếu có câu hỏi nào liên quan đến cổ phiếu AAA mời nhà đầu tư post ở topic này để chuyên viên nghiên cứu trả lời.

Xin cảm ơn!
1 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#2 Đã gửi : 20/04/2012 lúc 07:53:23(UTC)

Bác phân tích giúp em cổ phiếu ITD với.
Em nghĩ cổ phiếu này phải giá 14000 mới đúng đó bác.
PHẠM VIỆT DŨNG
#3 Đã gửi : 22/04/2012 lúc 06:00:28(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Originally Posted by: Trần Quang Vinh Go to Quoted Post
FPTS tiếp tục gửi đến nhà đầu tư báo cáo phân tích cổ phiếu AAA. Để xem báo cáo vui lòng click vào đây

Nếu có câu hỏi nào liên quan đến cổ phiếu AAA mời nhà đầu tư post ở topic này để chuyên viên nghiên cứu trả lời.

Xin cảm ơn!

cool cool cool

DN này đầu tư công nghệ cao, TCLC quản lý tốt, lợi nhuận ổn định, tăng trưởng đều, được NĐT ngoại ưa chuộng (Đã mua 70% room).

AAA là cổ phiếu tiềm năng.

Vừa rồi một quỹ NN đã chở thành CĐL. Họ mua và giữ nên giá hiện tại chắc chắn đang ở mặt bằng giá mới. Ngày mai có thể mua bắt đầu gom được, với giá tham chiếu.big grin
NGUYỄN MAI HỒNG
#4 Đã gửi : 25/07/2012 lúc 11:08:54(UTC)

Cảm ơn: 121 lần

Xin cảm ơn!

HĐQT AAA mới ra nghị quyết PHT CP để bổ xung vốn lư động (không đáng kể) và đầu tư xưởng SX mới công nghệ Nhật.
Máy móc (ngành nhựa - bao bì) mà nhập CN của Nhật thì Ok. Nếu đã có chuẩn bị trước thì có lẽ chỉ 6 tháng là SX được rồi. Vấn đề là liệu tăng sản lượng bây giờ TT có tiêu thụ được hay không mới quan trọng.
Ai nắm rõ vấn đề này chỉ giúp nhé - cảm ơn!
LÊ DIỆU LINH
#5 Đã gửi : 26/07/2012 lúc 09:35:46(UTC)

Cảm ơn: 13 lần
Theo công suất thiết kế của 3 nhà máy sản xuất hiện tại của AAA là 3100 tấn/tháng (nhà máy số 1 là 1000, nhà máy số 2 là 1300 và nhà máy số 3 là 800 tấn/tháng). Hiện tại, công suất thực tế trung bình đang là 2600 tấn/tháng, nhưng theo kế hoạch năm 2012 của công ty thì sản lượng trung bình cũng là 2600 tấn /năm, chưa thay đổi so với công suất hiện tại. Như vậy có thể hiểu là việc đầu tư mở rộng nhà máy số 1 ít nhất trong năm nay chưa làm tăng năng suất của công ty.

Về hiệu quả trong tương lai của việc mở rộng này:
Thứ nhất, công suất của nhà máy là 2600/3100 * 100% = 84% đã gần như là chạy hết công suất rồi (dĩ nhiên là gần như các nhà máy sẽ không đạt công suất thiết kế). Từ việc đặt kế hoạch và công suất thực tế có thể thấy là việc mở rộng nhà máy là cần thiết với công ty. Nhà máy số 1 sẽ tăng công suất thiết kế từ 1000 lên 1800 tấn/tháng, tương đương với tăng tổng công suất thiết kế của 3 nhà máy từ 3100 lên 3900 tấn/tháng (tăng khoảng gần 26%).
Thứ hai, 95% sản phẩm làm ra tại AAA là dùng cho xuất khẩu vì vậy mà việc mở rộng tăng công suất với doanh nghiệp là hợp lý (và như đã nói ở trên thì việc tăng năng suất năm nay sẽ chưa thể thực hiện nên có thể hi vọng vào tương lai có thể khả quan hơn với thị trường tiêu thụ).
4 người cảm ơn LÊ DIỆU LINH cho bài viết.
NGUYỄN MAI HỒNG
#6 Đã gửi : 01/08/2012 lúc 10:03:16(UTC)

Originally Posted by: Lê Diệu Linh Go to Quoted Post
Theo công suất thiết kế của 3 nhà máy sản xuất hiện tại của AAA là 3100 tấn/tháng (nhà máy số 1 là 1000, nhà máy số 2 là 1300 và nhà máy số 3 là 800 tấn/tháng). Hiện tại, công suất thực tế trung bình đang là 2600 tấn/tháng, nhưng theo kế hoạch năm 2012 của công ty thì sản lượng trung bình cũng là 2600 tấn /năm, chưa thay đổi so với công suất hiện tại. Như vậy có thể hiểu là việc đầu tư mở rộng nhà máy số 1 ít nhất trong năm nay chưa làm tăng năng suất của công ty.

Về hiệu quả trong tương lai của việc mở rộng này:
Thứ nhất, công suất của nhà máy là 2600/3100 * 100% = 84% đã gần như là chạy hết công suất rồi (dĩ nhiên là gần như các nhà máy sẽ không đạt công suất thiết kế). Từ việc đặt kế hoạch và công suất thực tế có thể thấy là việc mở rộng nhà máy là cần thiết với công ty. Nhà máy số 1 sẽ tăng công suất thiết kế từ 1000 lên 1800 tấn/tháng, tương đương với tăng tổng công suất thiết kế của 3 nhà máy từ 3100 lên 3900 tấn/tháng (tăng khoảng gần 26%).
Thứ hai, 95% sản phẩm làm ra tại AAA là dùng cho xuất khẩu vì vậy mà việc mở rộng tăng công suất với doanh nghiệp là hợp lý (và như đã nói ở trên thì việc tăng năng suất năm nay sẽ chưa thể thực hiện nên có thể hi vọng vào tương lai có thể khả quan hơn với thị trường tiêu thụ).

Cảm ơn Diệu Linh nhiều, bạn đã tìm hiểu giúp và trả lời rất chu đáo! happy

Mình đang tập trung vào con AAA này. Thanh khoản của nó tạm được (phiên thấp 30 đến 40k CP, cao 400 đến 600k CP) nên bán lúc nào cũng được. Nhưng mình đánh trung hạn là dài lắm rồi big grin

Hôm nay thấy công bố trả cổ tức 10,98% Chốt quyền 13/08, chi trả 30/08. rock on! rock on! rock on!
LÊ DIỆU LINH
#7 Đã gửi : 15/08/2012 lúc 09:02:15(UTC)

Hôm qua có bài về báo cáo của AAA http://cafef.vn/201208141054503...lai-rong-106-ty-dong.chn mới thấy vấn đề thanh khoản của AAA vẫn chưa thể giải quyết được. Cách duy nhất có thể làm là bắt buộc AAA phải phát hành thành công đợt chào bán mới này.
Bác nào quan tâm đến em nó thì cân nhắc giữa việc làm ăn có lãi (6 tháng đạt 53% kế hoạch lợi nhuận cả năm) với vấn đề thanh khoản của công ty.

NGUYỄN TIẾN ĐẠT
#9 Đã gửi : 22/08/2012 lúc 11:03:32(UTC)

Mình thấy có thông tin thế này: http://s.cafef.vn/aaa-90...00-dong-ty-le-01-01.chn Không rõ nếu mình đang sở hữu 1000cp AAA thì có thể thực hiện quyền mua thêm 1000cp nữa mệnh giá 12k ntn nhỉ? (Mình là newbie tập tọe nên k rành lắm, rất mong chỉ giáo).
PHẠM VIỆT DŨNG
#10 Đã gửi : 23/08/2012 lúc 12:22:51(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Originally Posted by: Mr Dee Go to Quoted Post
Mình thấy có thông tin thế này: http://s.cafef.vn/aaa-90...00-dong-ty-le-01-01.chn Không rõ nếu mình đang sở hữu 1000cp AAA thì có thể thực hiện quyền mua thêm 1000cp nữa mệnh giá 12k ntn nhỉ? (Mình là newbie tập tọe nên k rành lắm, rất mong chỉ giáo).

Ngày 05/09 là ngày đăng ký cuối cùng, phiên giao dịch không hưởng quyền (KHQ) sẽ trước đó 2 ngày (chưa rõ việc thay đổi T4 xuống T3 có ảnh hưởng gì không đến việc ấn dịnh ngày KHQ!?)

Như vậy nếu bạn giữ CP đến ngày KHQ 03/09 thì bạn có quyền mua thêm 1000CP. Sau đó dù bạn có bán số CP cũ đi bạn vẫn có quyền mua (nộp tiền trước 22/10).

Nhân thể nhờ các bạn nhân viên Fpts hỏi hộ lại (dòng chữ đỏ) nhé - cảm ơn!
1 người cảm ơn PHẠM VIỆT DŨNG cho bài viết.
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#11 Đã gửi : 23/08/2012 lúc 09:35:20(UTC)

Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post

Ngày 05/09 là ngày đăng ký cuối cùng, phiên giao dịch không hưởng quyền (KHQ) sẽ trước đó 2 ngày (chưa rõ việc thay đổi T4 xuống T3 có ảnh hưởng gì không đến việc ấn dịnh ngày KHQ!?)

Ngày giao dịch KHQ không có gì thay đổi đâu bác PVD ạ. Bản chất không phải là thay đổi ngày thanh toán từ T4 xuống T3, mà là từ chiều T3 xuống sáng T3 ạ.
NGUYỄN MAI HỒNG
#12 Đã gửi : 11/10/2012 lúc 09:30:00(UTC)

Hôm nay AAA đánh lên quá mạnh.

Như vậy nhóm CĐL đã quyết định huy động vốn phải thành công bằng mọi giá!

Thôi thế là yên tâm rồi!blushing
TRẦN QUANG VINH
#13 Đã gửi : 11/10/2012 lúc 10:02:04(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Client11094 Go to Quoted Post

Chúc mừng bác! Như vậy bác ko cần đi tìm người mua quyền nữa nhé batting eyelashes
1 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
NGUYỄN MAI HỒNG
#14 Đã gửi : 12/10/2012 lúc 12:29:07(UTC)

Chúc mừng bác! Như vậy bác ko cần đi tìm người mua quyền nữa nhé batting eyelashes

happy Cảm ơn!

Tuy vậy mua hay không vẫn chưa đến lúc quyết định. Bởi vì, dẫu sao AAA vẫn là CP có tính cơ hội cao, ngoài ra nó còn có dấu hiệu cạnh tranh Nội - Ngoại nên cần phải quan sát và phán đoán tốt. Con nào rễ ăn thì cũng rễ móm lắm...
LÊ DIỆU LINH
#15 Đã gửi : 18/10/2012 lúc 02:53:51(UTC)

Em đang nghĩ là nếu với mức giá này, AAA mà phát hành với giá 10 thì khả năng phát hành thành công cao hơn. Chứ ở mức giá của AAA và thị trường hiện tại thì kết quả đợt phát hành không như ý rồi.
NGUYỄN MAI HỒNG
#8 Đã gửi : 28/11/2012 lúc 09:48:36(UTC)

Originally Posted by: Lê Diệu Linh Go to Quoted Post
Hôm qua có bài về báo cáo của AAA http://cafef.vn/201208141054503...lai-rong-106-ty-dong.chn mới thấy vấn đề thanh khoản của AAA vẫn chưa thể giải quyết được. Cách duy nhất có thể làm là bắt buộc AAA phải phát hành thành công đợt chào bán mới này.
Bác nào quan tâm đến em nó thì cân nhắc giữa việc làm ăn có lãi (6 tháng đạt 53% kế hoạch lợi nhuận cả năm) với vấn đề thanh khoản của công ty.

happy http://cafef.vn/thi-truo...0121127052842321ca31.chn
NGUYỄN MAI HỒNG
#16 Đã gửi : 25/12/2012 lúc 11:21:53(UTC)

Xin cảm ơn!

Theo dõi bảng GD điện tử hàng ngày mình thấy thi thoảng khối ngoại mới mua một vài tăm cổ. Không hiểu sao lại tòi ra hai CĐL ngoại nhanh như thế!?
NGUYỄN THỊ LAN HƯƠNG
#17 Đã gửi : 27/12/2012 lúc 09:38:11(UTC)

Cảm ơn: 35 lần

Xin cảm ơn!

Theo dõi bảng GD điện tử hàng ngày mình thấy thi thoảng khối ngoại mới mua một vài tăm cổ. Không hiểu sao lại tòi ra hai CĐL ngoại nhanh như thế!?

Một trong hai cổ đông ngoại là Beira Limited đã mua 2.624.549 quyền mà các cổ đông bỏ không mua vào đợt phát hành vừa rồi, vì vậy giao dịch này không hiển thị trong phần Giao dịch nhà đầu tư nước ngoài mua bán qua Sở giao dịch. Thông tin chi tiết tại đây

Còn cổ đông thứ 2 là Deutsche Asset Management (Asia) Limited mới công bố thông tin mà không có bổ sung gì thêm. Thông tin tại đây

Tuy nhiên có điểm đặc biệt là thông tin vừa công bố trùng khớp hoàn toàn với thông tin của Beira Limited đã nói tới ở trên (trừ tên tổ chức mua ra): ngày thực hiện xong giao dịch cũng là 14/11, số lượng cổ phần nắm giữ cũng là 2.624.549cp. Mình đoán rằng có thể có sự nhầm lẫn ở đây worried
1 người cảm ơn NGUYỄN THỊ LAN HƯƠNG cho bài viết.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (5)
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.