Thông báo

Icon
Error

54 Trang«<4546474849>»
Gửi chủ đề Trả lời
Nhận định và khuyến nghị trước giờ giao dịch
PHẠM HỒNG HIẾU
#933 Đã gửi : 15/04/2014 lúc 02:19:29(UTC)

bình thường diễn đàn im lìm
hum nay giá đỏ lại PR hơi nhiều loại cp

xem ra miềng hốt hàng hơi sớm ùi
cuối phiên chắc sẽ đánh xuống,

đúng ra để ngày mai hốt thì chắc giá ngon hơn
thui dù sao đảo hàng có lời ùi (ăn ít no lâu)big grin
PHẠM NGỌC TÚ
#934 Đã gửi : 16/04/2014 lúc 10:24:26(UTC)

Cảm ơn: 13 lần
Em ngĩ thị trường này đứng ngoài cầm tiền mặt là ổn nhất bác phuonghoanglua ơi, vì thực ra nếu xuống sâu cũng phải cần thời gian tích lũy mới lên được. Do vậy nên chờ lúc tâm lý ổn định tham gia thì hơn.
1 người cảm ơn PHẠM NGỌC TÚ cho bài viết.
PHẠM VIỆT DŨNG
#936 Đã gửi : 16/04/2014 lúc 02:24:00(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
chưa đến 3 phiên đi 30 điểm => hỏi TT sẽ thế nào nếu xuống nữa?!
Theo mình thì bắt đáy được rồi.cool
1 người cảm ơn PHẠM VIỆT DŨNG cho bài viết.
PHẠM HỒNG HIẾU
#935 Đã gửi : 16/04/2014 lúc 03:44:35(UTC)

Originally Posted by: Phạm Ngọc Tú Go to Quoted Post
Em ngĩ thị trường này đứng ngoài cầm tiền mặt là ổn nhất bác phuonghoanglua ơi, vì thực ra nếu xuống sâu cũng phải cần thời gian tích lũy mới lên được. Do vậy nên chờ lúc tâm lý ổn định tham gia thì hơn.

đồng ý là mặt bằng chung là vậy nhưng quan trọng là đang ôm hàng chiến lược nào
tớ đang ôm TCM, hum nay dù cũng bị đánh xuống dã man nhưng cuối phiên vẫn hồi khá tốt
vì hàng tốt mà sắp chia cổ tức nữa nên đánh xuống do áp lực chung chứ khi tt xanh điểm là tăng mạnh
dĩ nhiên ko dám margin, khi nào xanh sẽ margin tổng lực liền (lúc đó vẫn sẵn hàng để đảo)batting eyelashes
THÁI HỒNG SƠN
#937 Đã gửi : 17/04/2014 lúc 09:01:31(UTC)

Cảm ơn: 38 lần
Thị trường có thể có (có thể có) những phiên hồi phục do giá đã ra ngoài dải bolliger bands, các chỉ số chuẩn bị đến vùng quá bán, nhưng chỉ dành cho dân lướt sóng chấp nhận rủi ro cao thôi, còn nếu xảy ra thì là cơ hội cho những nhà đầu tư đang nắm giữ cổ phiếu tỷ lệ cao, margin bán ra.
Thị trường chưa phá vỡ xu hướng tăng (giá vẫn trên ngưỡng Fibonacci Retracement 38.2%), nhưng đồ thị đã hình thành xong mô hình Vai đầu Vai, và quá trình hồi phục không thành công thì điểm cân bằng mới sẽ là ngưỡng 550-555. Nhà đầu tư cần kiên nhẫn vì sau khi giảm điểm thị trường cần tích lũy. Lưu ý: Quá trình giảm điểm sau đó tích lũy của thị trường năm 2011: 8 tháng, 2012: 7 tháng, 2013: 6 tháng. Nên nhà đầu tư chỉ có thể đầu tư dài hạn những cổ phiếu mình tìm hiểu thật kỹ, mua bằng tiền có chi phí vốn thấp. Cổ phiếu có tình hình kinh doanh, chỉ số tài chính đã chuyển biến tích cực.
:)
1 người cảm ơn THÁI HỒNG SƠN cho bài viết.
PHẠM NGỌC TÚ
#938 Đã gửi : 18/04/2014 lúc 08:21:42(UTC)

Theo các bác khi nào nên tham gia trở lại nhỉ? Em vẫn nghĩ là cơ hội hiện tại hơi hiếm, do vậy vẫn cẩn trọng trong hoạt động bắt đáy. Khi nào đi ngang với thanh khoản thấp 1 thời gian, cổ phiếu có thời gian tích lũy tham gia sẽ an toàn hơn. G trade các bác nhé.
1 người cảm ơn PHẠM NGỌC TÚ cho bài viết.
PHẠM HỒNG HIẾU
#940 Đã gửi : 18/04/2014 lúc 08:50:09(UTC)

theo tớ tt giảm điểm ngoài chốt lời và ko nhiều tin hỗ trợ như mọi người nói
thì quan trọng nhất là sắp tới kỳ nghỉ dài ngày (thói quen chu kỳ)

những ai đang ôm margin (nhất là nhỏ lẻ) thường có tâm lý xả hàng qua lễ
hum nay tớ cũng xả 30% để có tiền đánh lớnbig grin

và theo phân tích trên thì thời điểm đẹp nhất là sau khi nghỉ lễ (hoặc bác nào dư tiền ko lo về lãi suất thì đánh ngay trước lễ)

ý kiến chủ quan của tớ là thế
chúc các bác có những lựa chọn sáng suốtcool
THÁI HỒNG SƠN
#939 Đã gửi : 21/04/2014 lúc 06:10:41(UTC)

Theo các bác khi nào nên tham gia trở lại nhỉ? Em vẫn nghĩ là cơ hội hiện tại hơi hiếm, do vậy vẫn cẩn trọng trong hoạt động bắt đáy. Khi nào đi ngang với thanh khoản thấp 1 thời gian, cổ phiếu có thời gian tích lũy tham gia sẽ an toàn hơn. G trade các bác nhé.

Tùy thuộc vào khối lượng mà vùng 550-555 sẽ kích thích nhà đầu tư am tường PTKT và lướt sóng kỳ cựu chấp nhận rủi ro, tuy nhiên nó chỉ dành cho nhà đầu tư có kinh nghiệm, chấp nhận lướt trên lượng cổ phiếu có sẵn thôi.
1 người cảm ơn THÁI HỒNG SƠN cho bài viết.
PHẠM NGỌC TÚ
#941 Đã gửi : 21/04/2014 lúc 09:30:53(UTC)

Chỉ số giảm sâu thì cũng sẽ có lúc hồi, nhưng thực sự em vẫn chưa tìm được cổ phiếu nào chắc ăn để tận dụng sóng hồi cả. Vì vậy có khả năng vẫn phải đứng ngoài, đợi hội tủ đủ điều kiện rồi mới nhảy vào, chứ không lại mất tiền như chơi.
2 người cảm ơn PHẠM NGỌC TÚ cho bài viết.
THÁI HỒNG SƠN
#942 Đã gửi : 22/04/2014 lúc 08:36:53(UTC)

Chỉ số giảm sâu thì cũng sẽ có lúc hồi, nhưng thực sự em vẫn chưa tìm được cổ phiếu nào chắc ăn để tận dụng sóng hồi cả. Vì vậy có khả năng vẫn phải đứng ngoài, đợi hội tủ đủ điều kiện rồi mới nhảy vào, chứ không lại mất tiền như chơi.

Áp dụng nguyên tắc số một: không để mất tiền.
Áp dụng tiếp nguyên tắc số hai: xem lại nguyên tắc số một.
Quả là khó khi phải giữ một cái đầu lạnh trước thị trường biến động liên tục với những mức giá rất hấp dẫn, nhưng cần như vậy để kiếm tiền thiệt. :)
PHẠM HỒNG HIẾU
#943 Đã gửi : 23/04/2014 lúc 09:39:35(UTC)

đúng là ko dễ
ai cũng làm được ai cũng có lợi nhuận thì trở thành bong bóng ảo ùi
chính những lúc biến động thì mới nhiều cơ hội
chứ thị trường trầm lắng thì sao mà lướt sóng
tiền khó kiếm thật nhưng nó đòi chảy vào túi mình thì phải nhận thui chứ sao hbig grin
1 người cảm ơn PHẠM HỒNG HIẾU cho bài viết.
THÁI HỒNG SƠN
#944 Đã gửi : 23/04/2014 lúc 07:57:51(UTC)

Originally Posted by: phuonghoanglua Go to Quoted Post
đúng là ko dễ
ai cũng làm được ai cũng có lợi nhuận thì trở thành bong bóng ảo ùi
chính những lúc biến động thì mới nhiều cơ hội
chứ thị trường trầm lắng thì sao mà lướt sóng
tiền khó kiếm thật nhưng nó đòi chảy vào túi mình thì phải nhận thui chứ sao hbig grin

Biến động ngẫu nhiên đương nhiên là cơ hội cho những người rủi ro cao. Còn thị trường giảm mạnh, giảm nhiều là cơ hội cho nhà đầu tư, nhà đầu tư hiểu rõ món hàng mình mua. :)
PHẠM NGỌC TÚ
#945 Đã gửi : 24/04/2014 lúc 09:24:05(UTC)

Với thanh khoản như hiện nay thì có khả năng thị trường sẽ vào giai đoạn đi ngang rồi các bác ạ. Sẽ có sự phân hóa mạnh giữa các cổ phiếu, và theo quan điểm cá nhân chỉ có cổ phiếu cơ bản tốt trong giai đoạn này mới tích lũy đi lên được, còn cổ phiếu đầu cơ vẫn chưa đến thời điểm.
PHẠM HỒNG HIẾU
#946 Đã gửi : 24/04/2014 lúc 10:16:38(UTC)

mua hum nay khả năng lớn phải ôm hàng qua lễ
cho nên trừ khi vốn tồn đọng nhàn rỗi
tốt nhất án binh bất động chờ qua lễ ùi... tính tiếpcool
LÊ HỒNG PHÚC
#947 Đã gửi : 25/04/2014 lúc 10:36:11(UTC)

Cảm ơn: 7 lần
Thị trường đang tiềm ẩn nhiều vấn đề khó lường. Một là thanh khoản rất thấp, phiên 24/04 sàn HO chỉ đạt 48 triệu đơn vị, thấp nhất kể từ đầu tháng 11/2013 tới này, chứng tỏ dòng tiền lớn vẫn đang đứng ngoài. Hai là, xét theo chiều rộng, hầu hết các mã đều đã ngừng giảm nhưng chỉ số đã tăng hơn 10 điểm từ đáy 558 điểm chủ yếu là do dòng vốn hóa lớn. NĐT cần thêm thời gian để quan sát thị trường.
NGUYỄN NGỌC TUẤN
#948 Đã gửi : 25/04/2014 lúc 02:51:39(UTC)

Theo thống kê lịch sử thì em thấy thị trường thường có nhịp tăng nhẹ vào dịp sát 30/4 và 1/5 và thông thường đây đều là các sóng nhẹ với mức tăng trưởng chỉ số chỉ từ 6-8%, hiếm có nhịp tăng mạnh kéo dài đến cuối tháng 5 như năm 2013. Theo em thì cơ hội cũng không lớn với đa số cổ phiếu nên lựa chọn ưu tiên vẫn là lướt trên klg có sẵn với các mã có kết quả kinh doanh tốt chưa công bố thôi các bác nhé. big grin
THÁI HỒNG SƠN
#949 Đã gửi : 27/04/2014 lúc 08:47:15(UTC)

Thông tin tác động đến CTG và thị trường ngày mai!

Ông Phạm Huy Hùng thôi làm người đại diện vốn Nhà nước tại Vietinbank
Ngày 26/4/2014, Thống đốc Ngân hàng Nhà nước (NHNN) đã ban hành Quyết định số 808/QĐ-NHNN về việc cử Người đại diện phần vốn của Nhà nước tại Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam (Vietinbank - CTG).
Theo đó, Thống đốc NHNN cử các ông có tên sau làm Người đại diện theo ủy quyền đối với 100% phần vốn Nhà nước tại Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam:

Ông Nguyễn Văn Thắng - Thành viên Hội đồng quản trị, Tổng Giám đốc Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam: Đại diện 40%.

Ông Lê Đức Thọ - Chánh Văn phòng Ngân hàng Nhà nước Việt Nam: Đại diện 30%.

Ông Cát Quang Dương - Phó Vụ trưởng Vụ Tín dụng các ngành kinh tế - Ngân hàng Nhà nước, Thành viên Hội đồng quản trị (kiêm nhiệm) Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam: Đại diện 30%.

Cùng ngày, Thống đốc NHNN đã ban hành Quyết định số 807/QĐ-NHNN về việc để cán bộ thôi làm người đại diện phần vốn Nhà nước tại Vietinbank. Cụ thể, ông Phạm Huy Hùng - Chủ tịch Hội đồng quản trị Vietinbank thôi làm Người đại diện 40% phần vốn Nhà nước tại nhà băng này.

Ngày 29/4 tới đây, Vietinbank sẽ tổ chức Đại hội đồng cổ đông thường niên 2014. Đại hội sẽ tiến hành bầu cử Hội đồng quản trị và Ban kiểm soát nhiệm kỳ 2014 - 2019.

Năm 2014, ông Phạm Huy Hùng, chủ tịch Vietinbank cũng tròn 60 tuổi - đến tuổi nghỉ hưu.
(cafef)
NGUYỄN THẾ ĐỊNH
#950 Đã gửi : 28/04/2014 lúc 03:06:49(UTC)

Cảm ơn: 32 lần
7/5, sẽ là ngày giao dịch không hưởng quyền chia 25% cổ phiếu, 15% tiền mặt của FPT. Liệu đây sẽ là cổ phiếu làm trụ đỡ cho thị trường trong một vài ngày sắp tới chăng??
NGUYỄN THẾ ĐỊNH
#951 Đã gửi : 29/04/2014 lúc 10:45:29(UTC)

Cảm ơn: 32 lần
Vấn đề lớn nhất của thị trường hiện nay là thanh khoản. Dù tăng hay giảm thanh khoản đều không tăng thế này, khả năng đi ngang tích lũy một thời gian là rất cao. Gần đây, cứ sau mỗi kỳ nghỉ lễ lớn thị trường thường có sóng tăng, liệu điều này có xẩy ra thêm sau kỳ nghỉ 30/4 này?? Nếu có thì sau kỳ nghỉ thanh khoản cũng phải tăng lên kha khá.
1 người cảm ơn NGUYỄN THẾ ĐỊNH cho bài viết.
PHẠM VIỆT DŨNG
#952 Đã gửi : 06/05/2014 lúc 11:08:47(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Rất khó nhận định TT vì hiện tại địa chính trị TG đang tiềm ẩn nhiều nguy cơ tiềm ẩn. Trước mắt là câu chuyên Ukraine chưa ngã ngũ, cái dàn khoan của TQ trên vùng biển VN chưa giải quyết xong thì bất cứ lúc nào cũng có thể sảy ra crying ..."mất kiểm soát"! at wits&#39; end
Khả năng hiện tại của TTCK: Chờ đợi, lình bình và giao động trong khoảng (55x - 57x) trong trung hạn.
Chiến thuật nên chọn: Đánh T+ (Chiều nay hoặc mai I tăng?!)
1 người cảm ơn PHẠM VIỆT DŨNG cho bài viết.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (45)
54 Trang«<4546474849>»
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.