Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Hỏi ai nhỉ !?
PHẠM VIỆT DŨNG
#1 Đã gửi : 13/01/2014 lúc 09:19:05(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Sáng nay tài khoản mình số dư tiền mặt 9.800k; Tiền chưa về 130k.
Bán hàng song, ứng trước 22.600k - thành công.
Nhưng mình chỉ lập 1 lệnh nhưng không hiểu sao tối kiểm tra tài khoản lại có 2 lệnh ứng trước; Ngoài lệnh trên (22.600k) có một lệnh "cực kỳ ngớ ngẩn!": Ứng trước 83k (trừ phí tối thiểu 30k, được nhận 53k) crying crying rolling on the floor
Thiệt hại tuy chỉ 30k. Tuy nhiên mình rất boăn khoăn - liệu phần mềm Fpts có virut?! Chắc chắn mình chỉ vào mã Security đúng 1 lần.
Mình muốn hỏi lại vấn đề này với bộ phận có liên quan ở Fpts nhưng không biết hỏi bộ phận nào?!
NGUYỄN VĂN DŨNG
#2 Đã gửi : 14/01/2014 lúc 08:08:26(UTC)

Kính gửi bác PVD.

Xin trả lời bác như sau:
"Mỗi hợp đồng ứng trước tiền bán chứng khoán chỉ áp dụng cho 01 (một) ngày giao dịch bán chứng khoán. Do đó, nếu Khách hàng thực hiện ứng trước tiền bán chứng khoán của các ngày giao dịch khác nhau, hệ thống sẽ tự động tách thành các hợp đồng khác nhau tương ứng các ngày giao dịch bán chứng khoán." - https://eztrade.fpts.com.vn/Support/EzAdvance.htm

Trong trường hợp của bác, số tiền ứng trước của 2 ngày bán (1 ngày hơn 83 nghìn đ, 1 ngày hơn 22.6 triệu đ). Trong khi đó, bác lại không để ý nên ứng hết luôn => hệ thống nó tính làm 2 hợp đồng => bác bị thiệt. Trường hợp này bác nên xóa số tiền ứng trước của ngày bán 83k, chỉ ứng tiền bán của ngày 22.6 triệu thì hệ thống tính 1 hợp đồng thôi.

Trước khi bác nhập Mật khẩu, hệ thống hiện ra các mức phí ứng trước tương ứng với từng hợp đồng.
Mong bác thông cảm và cẩn trọng hơn trong những lần sau.

Trân trọng.
1 người cảm ơn NGUYỄN VĂN DŨNG cho bài viết.
PHẠM VIỆT DŨNG
#3 Đã gửi : 14/01/2014 lúc 09:27:24(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Originally Posted by: Nguyễn Văn Dũng Go to Quoted Post
Kính gửi bác PVD.

Xin trả lời bác như sau:
"Mỗi hợp đồng ứng trước tiền bán chứng khoán chỉ áp dụng cho 01 (một) ngày giao dịch bán chứng khoán. Do đó, nếu Khách hàng thực hiện ứng trước tiền bán chứng khoán của các ngày giao dịch khác nhau, hệ thống sẽ tự động tách thành các hợp đồng khác nhau tương ứng các ngày giao dịch bán chứng khoán." - https://eztrade.fpts.com.vn/Support/EzAdvance.htm

Trong trường hợp của bác, số tiền ứng trước của 2 ngày bán (1 ngày hơn 83 nghìn đ, 1 ngày hơn 22.6 triệu đ). Trong khi đó, bác lại không để ý nên ứng hết luôn => hệ thống nó tính làm 2 hợp đồng => bác bị thiệt. Trường hợp này bác nên xóa số tiền ứng trước của ngày bán 83k, chỉ ứng tiền bán của ngày 22.6 triệu thì hệ thống tính 1 hợp đồng thôi.

Trước khi bác nhập Mật khẩu, hệ thống hiện ra các mức phí ứng trước tương ứng với từng hợp đồng.
Mong bác thông cảm và cẩn trọng hơn trong những lần sau.

Trân trọng.

Đã hiểu, Cảm ơn bạn!
Mình hỏi thêm: Nếu hai hợp lệnh ứng cùng ngày phát sinh từ hai lần bán trước sau khác nhau (ứng rồi, sau lệnh bán lại khớp tiếp thì nên lại ứng tiếp!) thì phần mềm có tự động gộp hộ khách hàng không?
Cảm ơn ...thêm lần nữa happy
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#4 Đã gửi : 14/01/2014 lúc 03:32:41(UTC)

Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post

Đã hiểu, Cảm ơn bạn!
Mình hỏi thêm: Nếu hai hợp lệnh ứng cùng ngày phát sinh từ hai lần bán trước sau khác nhau (ứng rồi, sau lệnh bán lại khớp tiếp thì nên lại ứng tiếp!) thì phần mềm có tự động gộp hộ khách hàng không?

Trường hợp này không tự động gộp đâu ạ.

Tuy nhiên, lần sau bác có thể áp dụng cách sau để thao tác thì gộp được:

- Cả 2 lệnh bác đều chọn Ứng trước để giao dịch
- 15h15 đến 15h45: bác vào thực hiện sửa lệnh ứng trước --> hệ thống huỷ đi 2 lệnh ứng cũ, đồng thời ứng lại với lệnh ứng mới --> gộp thành 1 để tính phí tối thiểu.

Trân trọng!
2 người cảm ơn NGUYỄN HOÀNG HIỆP cho bài viết.
PHẠM HỒNG HIẾU
#5 Đã gửi : 14/01/2014 lúc 03:46:27(UTC)

Originally Posted by: Nguyễn Hoàng Hiệp Go to Quoted Post
Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post

Đã hiểu, Cảm ơn bạn!

Trường hợp này không tự động gộp đâu ạ.

Tuy nhiên, lần sau bác có thể áp dụng cách sau để thao tác thì gộp được:

- Cả 2 lệnh bác đều chọn Ứng trước để giao dịch
- 15h15 đến 15h45: bác vào thực hiện sửa lệnh ứng trước --> hệ thống huỷ đi 2 lệnh ứng cũ, đồng thời ứng lại với lệnh ứng mới --> gộp thành 1 để tính phí tối thiểu.

Trân trọng!

Nếu 15h15 đến 15h45 có thể rảnh vào mạng thì bác cứ ứng ráo trọi đi
Mua bán cho đã ùi đến lúc đó tính lại tiền ứng đúng số cần thui (dĩ nhiên ưu tiên chọn những hợp đồng nào số ngày ứng ít và nhiều tiền)
big grin
3 người cảm ơn PHẠM HỒNG HIẾU cho bài viết.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.