Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
PVX có tốt không?
NGUYỄN THỊ LIÊN
#1 Đã gửi : 02/04/2012 lúc 04:58:09(UTC)

PVX được tập đoàn dầu khí chống lưng thì tốt hay là xấu mong các thành viên tham gia bình luận.
ĐINH VIẾT HUY
#2 Đã gửi : 02/04/2012 lúc 05:28:53(UTC)

Originally Posted by: K14BK Go to Quoted Post
PVX được tập đoàn dầu khí chống lưng thì tốt hay là xấu mong các thành viên tham gia bình luận.

theo mình với giá này thì chưa nên mua vội
1 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
PHẠM QUANG HUY
#3 Đã gửi : 02/04/2012 lúc 10:07:15(UTC)

nó chỉ tốt khi ta vừa ôm xong thì tăng giá
NGUYỄN NGỌC TUẤN
#4 Đã gửi : 03/04/2012 lúc 09:37:08(UTC)

Vấn đề bạn nêu ra có tính 2 mặt nên chưa thể khẳng định được là tốt hay xấu.
PVX có sự tham gia của tập đoàn dầu khí sẽ giúp doanh nghiệp ổn định về mặt tài chính cũng như hoạt động kinh doanh trong bối cảnh bất ổn như hiện nay. Tuy nhiên, việc PVN sở hữu một lượng lớn cổ phần của PVX trong khi động lực mua vào trong đợt phát hành vừa qua vẫn chưa rõ ràng khiến cho sự ổn định về giá PVX là không cao, bởi PVN có thể tác động mạnh đến lượng cung PVX trên thị trường.
Theo quan điểm cá nhân thì tôi cho rằng đầu tư vào PVX vẫn chưa thích hợp ở thời điểm này. Thị trường bất động sản vẫn chưa có tín hiệu hồi phục rõ ràng. Trong khi đó, theo kế hoạch kinh doanh từ nay đến 2015 thì PVX dự định sẽ tăng vốn điều lệ lên tới 10.000 tỷ đồng khiến cho áp lực pha loãng cổ phiếu là rất lớn.
1 người cảm ơn NGUYỄN NGỌC TUẤN cho bài viết.
NGUYỄN QUỐC HƯNG
#5 Đã gửi : 03/04/2012 lúc 10:08:13(UTC)

Cảm ơn: 4 lần
Originally Posted by: Nguyễn Ngọc Tuấn Go to Quoted Post

Vấn đề bạn nêu ra có tính 2 mặt nên chưa thể khẳng định được là tốt hay xấu.
PVX có sự tham gia của tập đoàn dầu khí sẽ giúp doanh nghiệp ổn định về mặt tài chính cũng như hoạt động kinh doanh trong bối cảnh bất ổn như hiện nay. Tuy nhiên, việc PVN sở hữu một lượng lớn cổ phần của PVX trong khi động lực mua vào trong đợt phát hành vừa qua vẫn chưa rõ ràng khiến cho sự ổn định về giá PVX là không cao, bởi PVN có thể tác động mạnh đến lượng cung PVX trên thị trường.
Theo quan điểm cá nhân thì tôi cho rằng đầu tư vào PVX vẫn chưa thích hợp ở thời điểm này. Thị trường bất động sản vẫn chưa có tín hiệu hồi phục rõ ràng. Trong khi đó, theo kế hoạch kinh doanh từ nay đến 2015 thì PVX dự định sẽ tăng vốn điều lệ lên tới 10.000 tỷ đồng khiến cho áp lực pha loãng cổ phiếu là rất lớn.

Đồng ý với Nhận định trên. PVX quá nặng nề, vốn lớn nhưng theo tôi làm ăn ko hiệu quả, vừa qua lại bị pha loãng. Tôi thấy không còn hấp dẫn để đầu tư nữa.
LÊ QUANG HÙNG
#6 Đã gửi : 03/04/2012 lúc 10:12:33(UTC)

Kinh doanh kém lắm. Chủ yếu PR làm giá thôi. thằng em làm phòng TCNS nói lương vẫn còn nợ.
NGUYỄN HẢI ĐĂNG
#9 Đã gửi : 04/04/2012 lúc 03:33:40(UTC)

winking Vấn đề là em nó đợc đẩy lên giá bao nhiêu thôi ?
TRẦN CÔNG QUÂN
#7 Đã gửi : 04/04/2012 lúc 11:16:30(UTC)

Originally Posted by: Client38674 Go to Quoted Post

Kinh doanh kém lắm. Chủ yếu PR làm giá thôi. thằng em làm phòng TCNS nói lương vẫn còn nợ.

Chuẩn đó...

Lương vẫn còn nợ khơ khớ đó..

Mình làm bên BDS nên có vài lời thế này:

-Hiện nay và tới năm sau : BDS vẫn trong đường hầm nên ông em ú ớ nào dính vào BDS đều như nhau cả.. tuy nhiên lọc trong đống lăng nhăng đó vẫn có vài ông làm ăn tốt có ngành nghề cốt lõi tốt..mấy năm trước tay ngang sang BDS thôi...giờ quay lại nghề cũ rồi..

-Hiện nay giao dịch tại HN chủ yếu là dân mua ở , tương lai phân khúc chung cư còn down nữa..Dân ta có vẻ ghê răng vụ phí dịch vụ + cháy nổ ở nhà chung cư rồi...Thằng nào đi trước thiên hạ nghĩ ra xây cái nhà 40-50m2 thì vẫn sẽ lãi khi xây chung cư..

Nếu giả sử công ty xây dựng lai châu số 1 ( Chỗ Xa la - bác thản ) mà niêm yết chắc em sẽ đăng ký mua đầu tiên...
NGUYỄN THỊ LIÊN
#8 Đã gửi : 06/04/2012 lúc 05:50:59(UTC)

Originally Posted by: quantc Go to Quoted Post
Originally Posted by: Client38674 Go to Quoted Post

Chuẩn đó...

Lương vẫn còn nợ khơ khớ đó..

Mình làm bên BDS nên có vài lời thế này:

-Hiện nay và tới năm sau : BDS vẫn trong đường hầm nên ông em ú ớ nào dính vào BDS đều như nhau cả.. tuy nhiên lọc trong đống lăng nhăng đó vẫn có vài ông làm ăn tốt có ngành nghề cốt lõi tốt..mấy năm trước tay ngang sang BDS thôi...giờ quay lại nghề cũ rồi..

-Hiện nay giao dịch tại HN chủ yếu là dân mua ở , tương lai phân khúc chung cư còn down nữa..Dân ta có vẻ ghê răng vụ phí dịch vụ + cháy nổ ở nhà chung cư rồi...Thằng nào đi trước thiên hạ nghĩ ra xây cái nhà 40-50m2 thì vẫn sẽ lãi khi xây chung cư..

Nếu giả sử công ty xây dựng lai châu số 1 ( Chỗ Xa la - bác thản ) mà niêm yết chắc em sẽ đăng ký mua đầu tiên...

Sao PVX trần vậy?
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.