Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Mong được tư vấn ^^
PHÓ THỊ KIM ANH
#1 Đã gửi : 29/01/2013 lúc 10:27:51(UTC)

Hi cả nhà!
Em mới là sinh viên năm 2, đang có ý định tập tành đầu tư CK nhưng kinh nghiệm còn non nớt qá :( Em lập pic này mong nhận được nhiều lời khuyên từ các bậc tiền bối :)
Mong cả nhà tư vấn dùm em 1 số mã triển vọng ở sàn HOSE ạ, vì HNX phải mua chẵn bội số 100 nên sức em ko kham nổi nhiều :(
Hiện tại, e nghía được SHB và ITA nhưng dạo qa 1 số diễn đàn thấy mọi người bàn tán 2 mã này nhiều rủi ro??? nên còn hơi lăn tăn
Mong được tư vấn ạ!
Em xin cảm ơn!
1 người cảm ơn PHÓ THỊ KIM ANH cho bài viết.
TRẦN QUANG VINH
#2 Đã gửi : 30/01/2013 lúc 08:58:20(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Client79116 Go to Quoted Post
Hi cả nhà!
Em mới là sinh viên năm 2, đang có ý định tập tành đầu tư CK nhưng kinh nghiệm còn non nớt qá :( Em lập pic này mong nhận được nhiều lời khuyên từ các bậc tiền bối :)
Mong cả nhà tư vấn dùm em 1 số mã triển vọng ở sàn HOSE ạ, vì HNX phải mua chẵn bội số 100 nên sức em ko kham nổi nhiều :(
Hiện tại, e nghía được SHB và ITA nhưng dạo qa 1 số diễn đàn thấy mọi người bàn tán 2 mã này nhiều rủi ro??? nên còn hơi lăn tăn
Mong được tư vấn ạ!
Em xin cảm ơn!

Giowf em phải làm từng bước:
1. Tìm hiểu các quy định giao dịch trên thị trường.
2. Nắm được những thuật ngữ cơ bản nhất trên thị trường chứng khoán: EPS, P/E, P/bv, ROA, ROE, doanh thu, lợi nhuận, cổ tức, phát hành thêm, cổ phiếu thưởng....
3. Thực hành giao dịch
4. Đúc rút kinh nghiệm

Chúc em thành công!
1 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#3 Đã gửi : 30/01/2013 lúc 10:29:40(UTC)

Hi cả nhà!
Mong được tư vấn ạ!
Em xin cảm ơn!

Nếu cậu ở Thái Nguyên thì làm cùng tớ. Tớ sẽ chỉ cậu biết những gì tớ biết + tặng cậu 1 triệu vào tài khoản. Nếu cậu là người có thể tin tưởng được tớ xin gửi 20 triệu vào tài khoản cậu để đầu tư. Lợi nhuận chia đôi. Cậu thấy thế nào thumbs up
SV năm 2 cậu sn 93 nhỉ. Nếu nói về hợp tác làm ăn thì tớ rất hợp với độ tuổi của bạn.
BÙI HUY TÚ
#6 Đã gửi : 30/01/2013 lúc 11:33:25(UTC)

Woa,em cũng 93 đây, bác 3 điều đẩy em tí lực, em đẩy con KHB của bác lên mệnh giá :D
cậu 79116, mình cũng năm 2 nè, có gì mình cùng trao đổi nhé. Mình đang học tài chính, muốn tìm 1 vài bạn cùng sở thích làm cùng. :)
NGÔ ANH TUẤN
#10 Đã gửi : 30/01/2013 lúc 01:33:51(UTC)

Các bạn kết hợp với nhau thành 1 nhóm, cùng trao đổi kinh nghiệm và thông tin trên thị trường sẽ tốt hơn đấy. Ủng hộ big hug
2 người cảm ơn NGÔ ANH TUẤN cho bài viết.
BÙI QUANG HÙNG
#11 Đã gửi : 01/02/2013 lúc 09:19:27(UTC)

Cảm ơn: 1 lần
Em là sinh viên năm 3 ngành quản trị kinh doanh, cũng đang muốn chơi chứng khoán mong đc học hỏi kinh nghiệm của mấy anh. Anh "3 điều" có thể cho em xin nick yahoo đc ko?big grin
ĐINH VIẾT HUY
#12 Đã gửi : 01/02/2013 lúc 09:43:38(UTC)

Originally Posted by: Il Principino 92 Go to Quoted Post
Em là sinh viên năm 3 ngành quản trị kinh doanh, cũng đang muốn chơi chứng khoán mong đc học hỏi kinh nghiệm của mấy anh. Anh "3 điều" có thể cho em xin nick yahoo đc ko?big grin

Mình đầu tư chứng khoán chứ không chơi big grin .
Mua những mã mình thích và lợi nhuận của công ty đó phải trên lãi xuất ngân hàng đó là yêu cầu đầu tiên của mình trong thời điểm hiện tại
1 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#7 Đã gửi : 01/02/2013 lúc 09:46:49(UTC)

Originally Posted by: Bùi Huy Tú Go to Quoted Post
Woa,em cũng 93 đây, bác 3 điều đẩy em tí lực, em đẩy con KHB của bác lên mệnh giá :D
cậu 79116, mình cũng năm 2 nè, có gì mình cùng trao đổi nhé. Mình đang học tài chính, muốn tìm 1 vài bạn cùng sở thích làm cùng. :)

KHB thì không cần đẩy chỉ cần mua hết số lượng bán giá thấp mình giữ khoảng 1 tháng là có trên 20% rồi. Trước tới giờ mình không đẩy giá mà thị trường và nhà đầu tư mua lên.
PHÓ THỊ KIM ANH
#4 Đã gửi : 01/02/2013 lúc 10:31:03(UTC)

Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post
Hi cả nhà!
Mong được tư vấn ạ!
Em xin cảm ơn!

Nếu cậu ở Thái Nguyên thì làm cùng tớ. Tớ sẽ chỉ cậu biết những gì tớ biết + tặng cậu 1 triệu vào tài khoản. Nếu cậu là người có thể tin tưởng được tớ xin gửi 20 triệu vào tài khoản cậu để đầu tư. Lợi nhuận chia đôi. Cậu thấy thế nào thumbs up
SV năm 2 cậu sn 93 nhỉ. Nếu nói về hợp tác làm ăn thì tớ rất hợp với độ tuổi của bạn.

Thứ nhất em xin cảm ơn lòng tốt của anh, em là người rất đáng để tin tưởng nhưng e ko nhận tiền của ai cả, nhưng chỉ dạy thì đc ạ happy Em sn 93 nhưng ở Hà Nội :( a sinh năm bao nhiêu mà tuổi anh lại hợp tuổi làm ăn vs em?
PHÓ THỊ KIM ANH
#8 Đã gửi : 01/02/2013 lúc 10:35:31(UTC)

Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post

KHB thì không cần đẩy chỉ cần mua hết số lượng bán giá thấp mình giữ khoảng 1 tháng là có trên 20% rồi. Trước tới giờ mình không đẩy giá mà thị trường và nhà đầu tư mua lên.

theo bác dân mới vào nghề như tụi em bây h nên mua mã nào, e cũng dạo qa 1 vòng rồi nhưng ko chọn đc mã nào ưng ý :(
PHÓ THỊ KIM ANH
#9 Đã gửi : 01/02/2013 lúc 10:37:27(UTC)

ok bạn, mình học khoa ngân hàng nhưng chưa học tí gì về chuyên ngành cả, bạn chơi lâu chưa? chỉ giáo mình vài điều :) thanks
PHÓ THỊ KIM ANH
#13 Đã gửi : 01/02/2013 lúc 11:21:46(UTC)

Originally Posted by: Il Principino 92 Go to Quoted Post

Mình đầu tư chứng khoán chứ không chơi big grin .
Mua những mã mình thích và lợi nhuận của công ty đó phải trên lãi xuất ngân hàng đó là yêu cầu đầu tiên của mình trong thời điểm hiện tại

BAC CHO CHÚNG EM XIN CÁI YAHOO Ạ ^^
BÙI HUY TÚ
#14 Đã gửi : 05/02/2013 lúc 08:44:16(UTC)

Lướt sóng hay đầu tư dài hạn do quan điểm của mỗi người.
Mình thì phân bổ tài khoản theo khả năng chịu rủi ro của mình.
facebook : Bùi Huy Tú
Yahoo : huytu.pkv_93
rất vui nếu dược thảo luận thêm với mọi người. blushing
Thân!
1 người cảm ơn BÙI HUY TÚ cho bài viết.
NGUYỄN NGỌC TUẤN
#15 Đã gửi : 05/02/2013 lúc 10:20:43(UTC)

Các bạn mới đầu tư thì việc xác định các mã để đầu tư là khá khó khăn. Việc này cần có kinh nghiệm chọn lọc cũng như thông tin về các doanh nghiệp. Các bạn họp nhóm chia sẻ quan điểm như vậy sẽ rút ngắn đc nhiều thời gian hơn.

chúc các bạn đầu tư thành công!
VŨ ĐỨC HUY
#5 Đã gửi : 04/03/2013 lúc 07:09:30(UTC)

Originally Posted by: Phó Kim Anh Go to Quoted Post
Hi cả nhà!
Mong được tư vấn ạ!
Em xin cảm ơn!

Thứ nhất em xin cảm ơn lòng tốt của anh, em là người rất đáng để tin tưởng nhưng e ko nhận tiền của ai cả, nhưng chỉ dạy thì đc ạ happy Em sn 93 nhưng ở Hà Nội :( a sinh năm bao nhiêu mà tuổi anh lại hợp tuổi làm ăn vs em?

e ở đâu Hà Nội vậy, học trường j thế, a ở Trần Duy Hưng nè big grin
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.