Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Năm nay nghỉ tết dài?
NGUYỄN MAI HỒNG
#1 Đã gửi : 27/01/2013 lúc 05:58:33(UTC)

Cảm ơn: 121 lần
Thấy có người dọa sẽ bỏ tết Âm cho tiết kiệm. Nhưng lại cũng thấy nói tết Âm này nghỉ dài hơn. Thực hư thế nào, lịch nghỉ tết TTCK ra sao, muốn biết sớm (?!)
Ai biết mách giùm - Cảm ơn!
ĐINH VIẾT HUY
#2 Đã gửi : 28/01/2013 lúc 08:06:06(UTC)

Originally Posted by: Client11094 Go to Quoted Post
Thấy có người dọa sẽ bỏ tết Âm cho tiết kiệm. Nhưng lại cũng thấy nói tết Âm này nghỉ dài hơn. Thực hư thế nào, lịch TTCK ra sao, muốn biết sớm.

Tiết kiệm là đúng, nhưng em nghĩ tết thì không bỏ được nó là truyền thống rồi, có tết cũng tốt vì nó giúp mỗi người có thể dừng lại suy nghĩ về những việc đã qua và tính toán cho những dự định mới.
NGÔ ANH TUẤN
#3 Đã gửi : 28/01/2013 lúc 09:14:23(UTC)

Originally Posted by: Client11094 Go to Quoted Post
Thấy có người dọa sẽ bỏ tết Âm cho tiết kiệm. Nhưng lại cũng thấy nói tết Âm này nghỉ dài hơn. Thực hư thế nào, lịch TTCK ra sao, muốn biết sớm.

Chuyện gộp Tết âm và Tết dương mới đang thảo luận thôi bác, chưa có thông tin gì gọi là chính thức cả. Còn lịch nghỉ Tết năm thì có rồi đó, bác tham khảo để ra vào chứng khoán hợp lý nhé.

Dịp Tết Âm lịch năm 2013, công chức, viên chức sẽ được nghỉ 9 ngày liên tục, từ ngày 9/2/2013 (29 tháng Chạp năm Nhâm Thìn) đến hết ngày 17/2/2013 (mùng 8 tháng 1 năm Quý Tỵ).
1 người cảm ơn NGÔ ANH TUẤN cho bài viết.
CAO THẾ KIÊN
#4 Đã gửi : 29/01/2013 lúc 02:26:00(UTC)

Cảm ơn: 1 lần
Lịch nghỉ cụ thể năm nay bạn Tuấn đã post chi tiết ở trên, còn tương lai bác em cứ yên tâm là không có chuyện bỏ tết Âm đâu. Thứ nhất nó là truyền thống quá lâu rồi, thứ hai tết Âm xuất phát từ Trung Quốc mà chúng nó còn đang cho nghỉ dài dằng dặc để kích thích tiêu xài, thứ ba là vấn đề nhạy cảm thế này ở Việt Nam chả ông nào dám ký duyệt đâu.

Cheers,
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.