Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
SD6 trên đường trở thành bluchip
HOÀNG ĐỨC LÊ
#1 Đã gửi : 16/12/2013 lúc 09:39:29(UTC)

Cảm ơn: 7 lần
Các bác cho ý kiến về con SD6 một trong tứ trụ của tổng SD.
NGUYỄN THANH HÒA
#2 Đã gửi : 16/12/2013 lúc 11:23:47(UTC)

Cảm ơn: 17 lần
Thời gian vừa qua SD6 đang hấp dẫn NDT bởi vì SD6 đang nằm trong kế hoạch tái cơ cấu của Tập đoàn Sông Đà, SD6 sẽ phát hành riêng lẻ cho tập đoàn Sông Đà 15.55 triệu cp với giá 10.000 đ/cp. Trước khi thực hiện việc phát hành riêng lẻ này cũng giống như SDT thì SD6 sẽ thực hiện chia trước cổ tức của năm 2013 (đang dự kiến tháng 12 tạm ứng cổ tức 2013 là 15%). Nếu phát hành riêng lẻ xong mới chia cổ tức thì Cổ đông nội bộ sẽ ko có lợi nên để đảm bảo các cổ đông đồng ý phương án phát hành riêng lẻ thì phải cân đối lợi ích giữa cổ đông SD6 và Tông cty Sông Đà -> SD6 hấp dẫn trong thời gian vừa qua vì có nhiều thông tin hỗ trợ tích cực. big grin

Còn khi SD6 tăng vốn điều lệ xong thì bác nghĩ sẽ có thông tin gì hỗ trợ? Trong khi cổ tức 2013 đã chia rồi. Việc tăng vốn đã hoàn thiện. Tổng Sông Đà nắm hơn 80% vốn sẽ nắm quyền chi phối....
Nếu là NDT dài hạn thực sự thì SD6 vẫn là một lựa chọn tốt với kỳ vọng về hoạt động kinh doanh trong tương lai khi nguồn vốn bổ sung phát huy tác dụng dưới sự hỗ trợ đắc lực của Tập đoàn Sông Đà.

Hiện tại, hấp dẫn của họ SD sẽ nằm ở SD9. SD5. SD7.good luck
1 người cảm ơn NGUYỄN THANH HÒA cho bài viết.
HOÀNG ĐỨC LÊ
#3 Đã gửi : 16/12/2013 lúc 01:51:15(UTC)

Cảm ơn: 7 lần
theo bác có nên năm giữ SD6 đến tháng 1 năm sau không, đợi tin KQKD Q4 ra, em kỳ vọng Q4 sẽ có lợi nhuận tốt.
NGUYỄN THANH HÒA
#4 Đã gửi : 16/12/2013 lúc 03:19:19(UTC)

Cảm ơn: 17 lần
Originally Posted by: Client77189 Go to Quoted Post
theo bác có nên năm giữ SD6 đến tháng 1 năm sau không, đợi tin KQKD Q4 ra, em kỳ vọng Q4 sẽ có lợi nhuận tốt.

Theo em là giữ SD6 được bác ạ. Quý 4 là quý mà các công ty xây lắp thường có kết quả kinh doanh tốt nhất. Hơn nữa, việc tái cấu trúc của Tập đoàn Sông Đà vẫn đang diễn ra ở các đơn vị khác nhau. Nên giá của dòng SD sẽ được hỗ trợ cho nhau rất nhiều bác ạ.
1 người cảm ơn NGUYỄN THANH HÒA cho bài viết.
VŨ MINH THÙY
#5 Đã gửi : 16/12/2013 lúc 03:32:36(UTC)

Hôm nay sóng Sông Đà khỏe quá. Ngoài những công ty tốt trong tổng SD như SD5, SD6, SD7, SD9, SDT, các công ty khác cũng tăng đáng kể: SD2, SD4, SDA, SDC,SDD..... Hơn 10 mã tăng trần winking
1 người cảm ơn VŨ MINH THÙY cho bài viết.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.