Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Chơi vàng tài khoản: 99% là lỗ!
NGUYỄN VĂN DŨNG
#1 Đã gửi : 08/02/2013 lúc 01:43:00(UTC)

Các bác tham khảo bài viết này nhé:
http://tinnhanhchungkhoa...-vang-ao-tren-mang.html

Với tỷ lệ đòn bẩy cực cao, hoạt động không có tổ chức và không được phát luật thừa nhận, giao dịch vàng tài khoản đang chứa đựng rất nhiều rủi ro cho nhà đầu tư.
3 người cảm ơn NGUYỄN VĂN DŨNG cho bài viết.
NGUYỄN VĂN DŨNG
#2 Đã gửi : 28/08/2013 lúc 09:44:53(UTC)

Các bác tham khảo bài này nhé. Có khách hàng của FPTS cũng đang bị nhân viên các sàn vàng chui chèo kéo mở tài khoản đấy.

http://docbao.vn/tin-tuc...trung-cho-ac/30/193419/

Bản thân mình còn được mấy em đó nhiệt tình mời đi hội thảo về đầu tư vàng, forex. Mình cũng thử xem bọn này nó làm ăn kiểu gì nên trao đổi điện thoại, gặp gỡ trao đổi. Mấy đồng chí nhân viên bên đó chỉ loay hoay tư vấn mình gửi tiền vào công ty với lãi suất cao (rằng thì là bên em bộ phận tự doanh đánh ngon lắm, lãi 100%/năm là bình thường nên trả lãi suất nhà đầu tư tầm 40%/năm vẫn vô tư... big grin )

Thông tin thêm là công ty đó vốn 10 tỷ, chủ là người Đài Loan, nhưng đang đứng tên đại diện là Giám đốc người Việt Nam. Vậy mà huy động vốn không hạn chế, càng nhiều càng tốt.

Mình nghe xong vàng hết cả mặt angry . Tất nhiên chủ yếu là do thấy sao Các cơ quan quản lý không dẹp mấy cái trò bịp bợm này đi, để mấy thằng nước ngoài vào lừa đảo trắng trợn dân mình.
Chúng nó đầu tư vàng, forex ngon thế sao không ngồi bên Đài Loan, Trung Quốc mà tự đánh đi, mà sang chia sẻ cho dân Việt Nam lãi suất 40 % ~ 50%/năm làm gì...

Nghe vô lý thế mà cũng có người đem gửi tiền bọn nó đấy nhé. Thật là điếc không sợ súng. Ba bữa nữa mấy thằng Đài Loan nó về nước thì ai trả tiền đây worried
1 người cảm ơn NGUYỄN VĂN DŨNG cho bài viết.
NGUYỄN THANH HÒA
#4 Đã gửi : 28/08/2013 lúc 11:41:15(UTC)

Cảm ơn: 17 lần
Nghe vụ này như chơi hụi và tín dụng đen ấy bác nhỉ? Mà đợt vừa rồi vỡ nợ do hụi và tín dụng đen thì nhiều quá rồi nail biting.
NGUYỄN VĂN DŨNG
#3 Đã gửi : 05/11/2013 lúc 08:39:46(UTC)

Originally Posted by: Nguyễn Văn Dũng Go to Quoted Post
Các bác tham khảo bài này nhé. Có khách hàng của FPTS cũng đang bị nhân viên các sàn vàng chui chèo kéo mở tài khoản đấy.

http://docbao.vn/tin-tuc...trung-cho-ac/30/193419/

Bản thân mình còn được mấy em đó nhiệt tình mời đi hội thảo về đầu tư vàng, forex. Mình cũng thử xem bọn này nó làm ăn kiểu gì nên trao đổi điện thoại, gặp gỡ trao đổi. Mấy đồng chí nhân viên bên đó chỉ loay hoay tư vấn mình gửi tiền vào công ty với lãi suất cao (rằng thì là bên em bộ phận tự doanh đánh ngon lắm, lãi 100%/năm là bình thường nên trả lãi suất nhà đầu tư tầm 40%/năm vẫn vô tư... big grin )

Thông tin thêm là công ty đó vốn 10 tỷ, chủ là người Đài Loan, nhưng đang đứng tên đại diện là Giám đốc người Việt Nam. Vậy mà huy động vốn không hạn chế, càng nhiều càng tốt.

Mình nghe xong vàng hết cả mặt angry . Tất nhiên chủ yếu là do thấy sao Các cơ quan quản lý không dẹp mấy cái trò bịp bợm này đi, để mấy thằng nước ngoài vào lừa đảo trắng trợn dân mình.
Chúng nó đầu tư vàng, forex ngon thế sao không ngồi bên Đài Loan, Trung Quốc mà tự đánh đi, mà sang chia sẻ cho dân Việt Nam lãi suất 40 % ~ 50%/năm làm gì...

Nghe vô lý thế mà cũng có người đem gửi tiền bọn nó đấy nhé. Thật là điếc không sợ súng. Ba bữa nữa mấy thằng Đài Loan nó về nước thì ai trả tiền đây worried

Lại có thêm bài cảnh báo về việc gửi tiền theo dạng ủy thác đầu tư vào mấy công ty vàng, FX:
http://cafef.vn/tai-chin...110508124557311ca34.chn

Chẳng hiểu những cơ quan quản lý của nhà mình đi đâu hết rồi nhỉ. Để cho bọn này nó ngang nhiên lừa lọc bà con. Một lần nữa cảnh báo bác nào đang bùi tai với các lời chào mời của mấy công ty này nhé. big grin
PHẠM NGỌC TÚ
#5 Đã gửi : 05/11/2013 lúc 10:06:33(UTC)

Cảm ơn: 13 lần
Chơi vàng,ngoại hối, các công cụ tài chính phái sinh theo em chỉ dành cho những nước đã có thị trường tài chính phát triển. Ngoài ra với lượng vốn khi chơi là lớn, do đó mới cho nhà đầu tư cá nhân chơi đòn bẩy cao, do vậy chỉ sơ suất nhỏ là cháy tài khoản. Cái này chỉ thích hợp cho các định chế tài chính lớn thôi.

Ở Việt Nam, ngoài rủi ro chung như đề cập ở trên đối với nhà đầu tư cá nhân thì còn rủi ro về mặt pháp lý bởi luật pháp nước mình chưa cho thành lập các sàn trên, ngoài sàn giao dịch chứng khoán.
HÀ ĐĂNG HUY
#6 Đã gửi : 25/11/2013 lúc 11:08:37(UTC)

Cảm ơn: 164 lần
Tiếp tục có những bài báo cảnh báo nhà đầu tư về rủi ro khi tham gia những sàn vàng 'chui' này
Hà Nội: Bạc tỷ có cơ mất trắng, cảnh báo từ những sàn vàng "chui"

Theo đó, các sàn vàng đều 'lách luật' để tồn tại dưới các danh nghĩa công ty tư vấn, ủy thác đầu tư, ... Với rủi ro mất trắng tài khoản là cực lớn thì trước khi chờ các cơ quan chức năng vào cuộc thì nhà đầu tư phải tỉnh táo tránh mất tiền oan và bảo vệ chính mình
CUNG THỊ BÍCH HUYỀN
#7 Đã gửi : 25/11/2013 lúc 04:00:56(UTC)

Cảm ơn: 38 lần
Thời gian vừa rồi có một số nhân viên của các sàn vàng này lên sàn FPTS mời các nhà đầu tư mở tài khoản và giao dịch, các bác cẩn trọng nhé.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (2)
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.