Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
EzMobileTrading - Phần mềm Đặt lệnh và tra cứu thông tin qua điện thoại di động và máy tính bảng
Guest
#1 Đã gửi : 18/01/2012 lúc 11:01:50(UTC)

Nhằm đáp ứng nhu cầu giao dịch và cập nhật thông tin một cách nhanh chóng, chính xác và tiện lợi nhất cho khách hàng, CTCP Chứng khoán FPT (FPTS) đã triển khai xây dựng Phần mềm ứng dụng EzMobileTrading – phần mềm đặt lệnh và tra cứu thông tin chứng khoán qua điện thoại di động và máy tính bảng.

Với EzMobileTrading, nhà đầu tư có thể theo dõi diễn biến giá chứng khoán trực tuyến trên cả 3 sàn HOSE, HNX và UPCoM, theo dõi các thông tin cụ thể về chỉ số, giá trị thay đổi, phần trăm thay đổi, giá trị giao dịch; các tin tức được cập nhật liên tục về thị trường, tin kinh tế, tài chính và đặc biệt là thông tin công bố của chính các doanh nghiệp niêm yết.

Nhà đầu tư cũng có thể tiến hành đặt lệnh mua, bán chứng khoán, chuyển tiền, ứng tiền… qua EzMobileTrading bằng cách đăng nhập qua 2 tầng mật khẩu (mật khẩu đăng nhập và mật khẩu giao dịch).

Với mật khẩu giao dịch, khách hàng có thể lựa chọn sử dụng Token Card - Thẻ xác thực người dùng thay cho cơ chế mật khẩu tĩnh thông thường, đây là một phương thức bảo mật hiệu quả của FPTS nhằm đảm bảo an toàn cho tất cả các giao dịch của nhà đầu tư qua EzMobileTrading.

Đặc biệt, EzMobileTrading còn cho phép nhà đầu tư tra cứu các lệnh đang chờ khớp, từ đó có thể thực hiện Huỷ/Sửa các lệnh được phép huỷ sửa theo quy định, theo dõi danh mục đầu tư gồm danh sách mã chứng khoán có thể giao dịch, số dư tiền, giá thị trường hiện tại, tỉ lệ lãi lỗ theo giá thị trường… Đây chính là những ứng dụng vượt trội của EzMobileTrading. Dịch vụ này được thiết kế tiện dụng, thao tác đơn giản và an toàn nhằm đáp ứng được nhu cầu của đông đảo các nhà đầu tư.

Phần mềm ứng dụng EzMobileTrading của FPTS hiện đã có các phiên bản dành cho các hệ điều hành như: iOS (iPhone, iPad…); Symbian (Nokia); Windows Mobile (HTC, Samsung…) và Android (Sony Ericsson, T-Mobile …).

Quý khách có thể tải các Phần mềm ứng dụng EzMobileTrading phù hợp với điện thoại hoặc máy tính bảng của mình tại địa chỉ http://m.fpts.com.vn và xem Hướng dẫn tải ứng dụng tại đây
ĐOÀN HỒNG ĐỨC
#2 Đã gửi : 30/07/2012 lúc 03:21:28(UTC)

Không hỗ trợ BlackBerry ah???
TRẦN QUANG VINH
#3 Đã gửi : 31/07/2012 lúc 11:18:19(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Client74416 Go to Quoted Post
Không hỗ trợ BlackBerry ah???

Hiện nay FPTS đang trong quá trình hoàn thiện phần mềm sử dụng cho các dòng máy Iphone, Galaxy, HTC... (những dòng máy phỏ biến). Riêng dòng BlackBerry do độ phổ biến thấp hơn nên sẽ được phát triển sau.

Mong bác thông cảm và tạm thời sử dụng hệ thống đặt lệnh online trên máy tính.
PHẠM ĐỨC THUẬN
#4 Đã gửi : 06/03/2013 lúc 10:24:29(UTC)

tôi có tải ezmobileTrading về iphone5 nhưng không biết mật khẩu của phần mềm nay như thế nào. hiện tại tôi vẫn phải dùng máy tính với 1 lớp mật khâủ. Xin hãy hướng dẫn để tôi sử dụng được trên điện thoại. Cảm ơn!
HÀ ĐĂNG HUY
#6 Đã gửi : 07/03/2013 lúc 09:25:51(UTC)

Cảm ơn: 164 lần
Originally Posted by: Cadic Go to Quoted Post
tôi có tải ezmobileTrading về iphone5 nhưng không biết mật khẩu của phần mềm nay như thế nào. hiện tại tôi vẫn phải dùng máy tính với 1 lớp mật khâủ. Xin hãy hướng dẫn để tôi sử dụng được trên điện thoại. Cảm ơn!

Ý của bác là mật khẩu nào ạ? còn trong phần mềm này lúc đăng nhập (logon) thì chính là mật khẩu đăng nhập và mật khẩu giao dịch của bác.
NGUYỄN VĂN DŨNG
#5 Đã gửi : 07/03/2013 lúc 03:55:10(UTC)

Originally Posted by: Cadic Go to Quoted Post

Có lẽ bác đang hỏi mật khẩu để có thể download (install) được phần mềm EzMobile Trading về máy điện thoại Iphone.
- Nếu bác có rồi thì dùng account của App Store rồi thì dùng account đó và mật khẩu tương ứng để download về. (Ai hay download trò chơi trong Apple Store về máy để chơi đều phải dùng account này)
- Nếu bác chưa có thì hoàn toàn có thể tự tạo được. Bác có thể search Google để biết cách tạo account (VD: http://www.tinhte.vn/thr...ong-itune-store.155835/)

Còn khi đã install xong EzMobileTrading rồi thì mỗi khi đăng nhập tk từ Iphone thì bác cần nhập mật khẩu đăng nhập và mật khẩu giao dịch của TK chứng khoán tại FPTS là xong.
PHẠM HỒNG HIẾU
#7 Đã gửi : 30/05/2013 lúc 07:24:31(UTC)

cái phần mềm trên đt này bị lỗi hay sao ấy
lâu lâu thoát ra hoặc ko hiển thị giá được
đặt lệnh mua bán thường thì được chứ trước h tớ đặt lệnh margin chưa có lệnh nào thành công
toàn phải dùng laptop mà đâu phải lúc nào cũng rảnh vô được
ko bít các bác khác xài có bị như vậy ko?
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#8 Đã gửi : 31/05/2013 lúc 08:25:43(UTC)

bác Phượng Hoàng xem bản đang dùng có phải là bản mới nhất không ạ? Lâu lâu bị thoát ra thì có thể do kết nối mạng. Còn đặt Margin không được thì hơi lạ vì em thấy vẫn có khá nhiều lệnh đặt Margin qua EzMobileTrading.

1 người cảm ơn NGUYỄN HOÀNG HIỆP cho bài viết.
PHẠM HỒNG HIẾU
#9 Đã gửi : 31/05/2013 lúc 02:20:21(UTC)

mình mới tải cách đây 1 tháng ah
mà thường các phần mềm trên đt hay tự báo update muk
NGUYỄN NGỌC TUẤN
#10 Đã gửi : 31/05/2013 lúc 02:39:44(UTC)

bác phuonghoanglua dùng iOS hay android thế. Nếu là ios thì có khả năng do thiếu ram. Bác nên tắt bớt những soft không dùng đến.
1 người cảm ơn NGUYỄN NGỌC TUẤN cho bài viết.
PHẠM HỒNG HIẾU
#11 Đã gửi : 31/05/2013 lúc 03:36:17(UTC)

mình xài android 4.1.2
ram 1g chắc hem thíu
cài đặt trên pc thì bít chút chút chứ trên đt hem rành lém
cứ vô ch play search rùi ok thui có thấy chỗ nào ghi update phiên bản mới đâu (toàn thấy máy tự báo update)big grin
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#12 Đã gửi : 17/07/2013 lúc 09:36:34(UTC)

Xin gửi tới các NĐT bản Hướng dẫn tại tài khoản Google và Apple để có thể download ứng dụng EzMobileTrading vào máy điện thoại:

Android (google)
Iphone - Ipad (Apple)

Ngoài ra thì với tài khoản này thì mọi người có thể download được thêm rất nhiều ứng dụng khác (cả miễn phí lẫn mất phí) để tối ưu hoá chiếc điện thoại của mình big hug
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.