Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Quá tam ba bận!?
PHẠM VIỆT DŨNG
#1 Đã gửi : 10/05/2013 lúc 02:25:02(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Công ty AAA đã triệu tập ĐHCĐ hai lần đều không tổ chức được do thiếu CĐ tham dự.
Không hiểu nếu lần thứ 3 vẫn thiếu thì quy định sẽ sử lý như thế nào nhỉ?
Ai biết chỉ giùm!happy
1 người cảm ơn PHẠM VIỆT DŨNG cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#2 Đã gửi : 10/05/2013 lúc 02:48:11(UTC)

Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post
Công ty AAA đã triệu tập ĐHCĐ hai lần đều không tổ chức được do thiếu CĐ tham dự.
Không hiểu nếu lần thứ 3 vẫn thiếu thì quy định sẽ sử lý như thế nào nhỉ?
Ai biết chỉ giùm!happy

Người cần mời thì không mời toàn mời những bác đứng tên làm sao mà mời được big grin
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#3 Đã gửi : 10/05/2013 lúc 02:55:59(UTC)

Luật quy định về Điều kiện tiến hành họp ĐHĐCĐ như sau:

1. Cuộc họp Đại hội đồng cổ đông được tiến hành khi có số cổ đông dự họp đại diện ít nhất 65% tổng số cổ phần có quyền biểu quyết; tỷ lệ cụ thể do Điều lệ công ty quy định.

2. Trường hợp cuộc họp lần thứ nhất không đủ điều kiện tiến hành theo quy định tại khoản 1 Điều này thì được triệu tập họp lần thứ hai trong thời hạn ba mươi ngày, kể từ ngày dự định họp lần thứ nhất. Cuộc họp của Đại hội đồng cổ đông triệu tập lần thứ hai được tiến hành khi có số cổ đông dự họp đại diện ít nhất 51% tổng số cổ phần có quyền biểu quyết; tỷ lệ cụ thể do Điều lệ công ty quy định.

3. Trường hợp cuộc họp triệu tập lần thứ hai không đủ điều kiện tiến hành theo quy định tại khoản 2 Điều này thì được triệu tập họp lần thứ ba trong thời hạn hai mươi ngày, kể từ ngày dự định họp lần thứ hai. Trong trường hợp này, cuộc họp của Đại hội đồng cổ đông được tiến hành không phụ thuộc vào số cổ đông dự họp và tỷ lệ số cổ phần có quyền biểu quyết của các cổ đông dự họp.

Như vậy là kiểu gì thì ngày 20/5 này AAA cũng sẽ họp ĐHĐCĐ bác ạ.
4 người cảm ơn NGUYỄN HOÀNG HIỆP cho bài viết.
NGÔ QUANG TRUNG
#4 Đã gửi : 18/06/2013 lúc 09:48:10(UTC)

em chào các anh chi!
Em mới tập tành chơi chứng khoán nên còn nhiều bỡ ngỡ các anh chị cho em hỏi là em đã nộp tiền thực hiện quyền mua CP HAG và nó thông báo là ngày kết thúc chuyển giao cổ phiếu là ngày 18/6/2013 sao em đợi từ sáng tới h mà vẫn ko thấy CP về tài khoản? mong anh chị giải đáp thắc mắc giúp em :)
1 người cảm ơn NGÔ QUANG TRUNG cho bài viết.
NGUYỄN VĂN DŨNG
#5 Đã gửi : 18/06/2013 lúc 10:09:01(UTC)

Originally Posted by: Client22398 Go to Quoted Post
em chào các anh chi!
Em mới tập tành chơi chứng khoán nên còn nhiều bỡ ngỡ các anh chị cho em hỏi là em đã nộp tiền thực hiện quyền mua CP HAG và nó thông báo là ngày kết thúc chuyển giao cổ phiếu là ngày 18/6/2013 sao em đợi từ sáng tới h mà vẫn ko thấy CP về tài khoản? mong anh chị giải đáp thắc mắc giúp em :)

Từ thời gian bạn nộp tiền xong cho đến khi cổ phiếu phát hành thêm về đến tài khoản của bạn thường phải mất khoảng 2~3 tháng, thậm chí còn lâu hơn. Trong thời gian đó tổ chức phát hành (trường hợp này là HAG) phải làm các thủ tục với Trung tâm lưu ký, rồi xin phép Sở giao dịch chứng khoán để niêm yết bổ xung,... Nói chung, những thủ tục này ở Việt Nam còn lằng nhằng và mất thời gian lắm.

Khi nào bạn thấy công bố lịch niêm yết và giao dịch chính thức của cổ phiếu HAG thì khi đó bạn mới biết ngày cổ phiếu về đến tài khoản của bạn.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.