Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Em có xin có 1 kiến nghị nho nhỏ
ĐINH VIẾT HUY
#1 Đã gửi : 03/03/2013 lúc 11:58:29(UTC)

- Em nghĩ phần lớn mọi người đều muốn khẳng định bản thân và được mọi người công nhận ở 1 lĩnh vực nào đó.
Vì vậy em muốn đưa ra đề nghị FPTS tổ chức 1 giải thi nho nhỏ 1 năm chọn ra 10 người làm ra lợi nhuận lớn nhất ở tài khoản đăng ký của mình. Cơ cấu giải thưởng không cần lớn chỉ cần mang tính khích lệ, em nghĩ khối lượng giao dịch và số tài khoản sẽ tăng rất nhiều => lợi nhuận của FPTS tăng, không những vị trí top 10 được vững trắc mà nó còn tăng lên big grin
- Có giải 10: Nhất, nhì, ba. còn lại là giải khuyến khích. ( tính theo % lợi nhuận trên tài sản )
- Tài khoản đăng ký tham gia đồng ý mọi quy định của cuộc thi.
Ví dụ: tài khoản đăng ký tham gia phải có từ 100 triệu đồng chở lên( tránh việc tài khoản quá nhỏ có thể bị làm giá ở những cổ phiếu không có khối lượng giao dịch khi tài khoản nhỏ hơn giá trị giải thưởng ) , công ty được công bố tên, tuổi, số chứng minh, số điện thoại của 10 người nằm trong top 10 nếu cần.big grin
2 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#2 Đã gửi : 05/03/2013 lúc 09:49:02(UTC)

Có bao giờ FPTS nghĩ đến 1 ngày công ty mình chiếm đến 50% thị phần môi giới ở Việt Nam chưa ạ. Để đạt được như vậy em nghĩ cần phải luôn đổi mới. Nếu nhìn qua đối thủ cạch tranh làm rồi thì mới làm thì không bao giờ các bác vợt mặt được đối thủ của mình.
1 khi thương hiệu công ty đã ăn sâu vào tâm lý người sử dụng thì doanh thu của các bác sẽ tăng mạnh. Viettel là 1 trong những tập đoàn làm rất tốt điều này.
Hiện tại em 22 tuổi. Sau khi ra trường em sẽ vào làm 1 công ty mà mình thích, em chỉ làm nhân viên 2 năm nếu bản thân làm việc ở công ty đó không tốt, không có cơ hội thăng tiến thì em sẽ nghỉ và mua cổ phần của 1 công ty niêm yết làm cổ đông lớn luôn.
LỖ THỊ LAN
#3 Đã gửi : 06/03/2013 lúc 09:10:13(UTC)

Like cho ý kiến tổ chức cuộc thi, nhưng có một điều mình thắc mắc: Bạn mua cổ phiếu làm cổ đông lớn rồi sao nữa? Bạn kể nửa chừng làm mình hơi tò mò happy
ĐINH VIẾT HUY
#4 Đã gửi : 09/03/2013 lúc 10:30:35(UTC)

Originally Posted by: giacmo2009 Go to Quoted Post
Like cho ý kiến tổ chức cuộc thi, nhưng có một điều mình thắc mắc: Bạn mua cổ phiếu làm cổ đông lớn rồi sao nữa? Bạn kể nửa chừng làm mình hơi tò mò happy

Hiện tại đây là chủ đề nói về ý kiến nhỏ của em nên xin phép bác em sẽ nói cho bác biết tham vọng lớn của em ở 1 chủ đề khác
1 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.