Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Hố trơ khách hàng theo dõi tài sản.
NGUYỄN MAI HỒNG
#1 Đã gửi : 17/01/2013 lúc 10:54:07(UTC)

Cảm ơn: 121 lần
Theo mình kiến trúc màn hình giao dịch trực tuyến của Fpts (mới) có phần chưa hợp lý:
Nhãn "giao dịch CK" : "Lệnh khớp chờ TT", "lịch sử đặt lênh", "lịch sử khớp lệnh" có vẻ hơi thừa.

1/ "Lịch sử đặt lệnh" và lịch sử khớp lệnh" nên đưa vào đường dẫn: "khớp lệnh trong phiên"/"lịch sử" và "lệnh trong ngày"/"lịch sử" thi hợp lý hơn.

2/ Riêng "Lệnh khớp chờ TT" nên đưa vào: "quản lý tài sản"/"báo cáo tài sản" => "chứng khoán chưa về" với ghi chú *chứng khoán chưa về là CK đã khớp lệnh mua nhưng chưa về TK Fpts!
Như vây tiện hơn: chủ TK có thể nắm rõ giá trị tài sản của mình rõ ràng hơn; Còn Fpts không sợ gánh nợ khống, nhưng vẫn nắm chắc tổng giá trị tài sản của chủ tài khoản (gồm tài sản hiện có và tài sang đang (chắc chắn!) chuyển về để có thể yên tâm tính toán định mức cho vay Maginbig grin

Tóm lại: bò hẳn "lịch sử đặt lệnh" vì thực chất nó nằm trong 3 nhãn phía dưới, bên phải bảng giá rồi. Còn lệnh đã khớp thì nằm trong "quản lý tài sản" của chủ TK rồi.

Đề nghị Ae trên diễn đàn ý kiến bổ xung và chuyển lời kiến nghị góp ý Fpts cải tiến bàng GDTT hợp lý hơn.
Chân thành cảm ơn!
4 người cảm ơn NGUYỄN MAI HỒNG cho bài viết.
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#2 Đã gửi : 18/01/2013 lúc 08:30:27(UTC)

Cám ơn bác đã đóng góp ý kiến big hug . FPTS sẽ xem xét các ý kiến này ạ.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.