Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Hỏi về ứng trước tiền cổ tức
NGUYỄN ĐỨC TÌNH
#1 Đã gửi : 27/04/2012 lúc 01:34:49(UTC)

các bác cho hỏi: trong EzTrade có mục Ứng trước tiền cổ tức nhưng mình chẳng thấy dùng được, vậy điều kiện để được ứng trước tiền cổ tức là gì
NGUYỄN THỊ THANH VÂN
#2 Đã gửi : 27/04/2012 lúc 02:11:37(UTC)

em thấy chỉ được ứng trước các mã mà tiền gần về tài khoản thôi, hình như trước 3 ngày thì phải. Giá mà FPTS cho ứng trước ngay từ ngày GDKHQ thì tốt
1 người cảm ơn NGUYỄN THỊ THANH VÂN cho bài viết.
NGUYỄN THỊ HOA LÊ
#3 Đã gửi : 27/04/2012 lúc 02:28:42(UTC)

Cảm ơn: 21 lần
Originally Posted by: Thanh Vân Go to Quoted Post
em thấy chỉ được ứng trước các mã mà tiền gần về tài khoản thôi, hình như trước 3 ngày thì phải. Giá mà FPTS cho ứng trước ngay từ ngày GDKHQ thì tốt

Hoan hô Thanh Vân, FPTS mà làm được dịch vụ này thì ngon quá. Anh em sớm có tiền lướt lát. Chào các bác em đi nghỉ mát đâybig grin
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#4 Đã gửi : 27/04/2012 lúc 02:36:23(UTC)

Originally Posted by: BING68 Go to Quoted Post
các bác cho hỏi: trong EzTrade có mục Ứng trước tiền cổ tức nhưng mình chẳng thấy dùng được, vậy điều kiện để được ứng trước tiền cổ tức là gì

em xin trả lời bác như sau:

FPTS đã cung cấp dịch vụ Ứng trước tiền cổ tức để các cổ đông có thể ứng trước được khoản cổ tức sẽ về của mình. Điều kiện để được ứng trước là: Quyền cổ tức đã được xác nhận Ngày phân bổ bởi Trung tâm lưu ký. Thông thường thì ngày này sẽ có trước 2-3 ngày so với ngày thực tế quyền về tài khoản của NĐT.

Chúng tôi không thể áp dụng việc ứng trước này sớm hơn vì chỉ vào ngày được xác nhận phân bổ quyền thì FPTS mới chắc chắn được ngày mà quyền sẽ được TTLK thanh toán cho NĐT.

trân trọng.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.