Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
LSS-Báo cáo phân tích tóm tắt
TRẦN QUANG VINH
#1 Đã gửi : 04/04/2012 lúc 02:10:17(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Em gửi các bác báo cáo phân tích cổ phiếu mía đường LSS. Mọi thắc mắc trao đổi mời các bác trả lời vào diễn đàn. Để xem báo cáo phân tích hãy click vào đây

happy
1 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
NGUYỄN QUỐC HƯNG
#2 Đã gửi : 04/04/2012 lúc 02:37:18(UTC)

Cảm ơn: 4 lần
Originally Posted by: Trần Quang Vinh Go to Quoted Post
Em gửi các bác báo cáo phân tích cổ phiếu mía đường LSS. Mọi thắc mắc trao đổi mời các bác trả lời vào diễn đàn. Để xem báo cáo phân tích hãy click vào đây

happy

Tôi có một vài thắc mắc:
- đường của ta sx thừa nhiều, giá đắt so với đường nhập. Vì vậy không cạnh tranh được...
- hiện nay chúng ta có quá nhiều nhà máy đường. Trong khi vùng nguyên liệu ít, các nhà máy đường phải cạnh tranh vùng nguyên liệu.
- có nhà máy đường chỉ hoạt động được tối đa 1/2 công suất.
Qua đó tôi thấy cp mía đường không hấp dẫn. Giá của LSS hiện nay theo tôi đã vượt kì vọng. Kì vọng tương lai khong sáng.
Vài lời chém giócool
Mong các bác cho ý kiến!
NGUYỄN NGỌC TUẤN
#3 Đã gửi : 05/04/2012 lúc 09:54:14(UTC)

Cảm ơn bác đã tham gia thảo luận.

Các vấn đề như bác đã nêu ra đúng là những điểm yếu của ngành mía đường Việt Nam hiện nay. Với số lượng 40 nhà máy đường đang hoạt động là khá nhiều so với thị trường tuy nhiên trên thực tế chỉ có một số ít nhà máy đường hoạt động có hiệu quả như BHS, LSS, SBT ... Do đa số nhà máy đường sử dụng công nghệ lạc hậu, năng suất thấp cùng khả năng tự chủ nguồn cung nguyên vật liệu thấp nên sản lượng làm ra không nhiều trong khi giá thành cao, không thể cạnh tranh với đường nhập lậu.
Tuy nhiên, nếu xét các doanh nghiệp đang hoạt động có hiệu quả như LSS, NHS, BHS...có thể thấy số ít doanh nghiệp này đang hoạt động khá hiệu quả và đang nắm giữ phần lớn thị phần tiêu thụ đường trong nước. Về dài hạn, với nhu cầu tiêu thụ trong nước ngày càng cao trong khi sản lượng đường trong nước mới chỉ đáp ứng khoảng 70% nhu cầu nội địa thì tiềm năng tăng trưởng cùa ngành vẫn còn khá lớn. Do đó, doanh nghiệp mía đường nào giải quyết được bài toán về vùng nguyên liệu và tăng hiệu quả sản xuất giúp tăng khả năng cạnh tranh thì sẽ tiếp tục duy trì được tốc độ tăng trưởng cao.

PHẠM VIỆT DŨNG
#4 Đã gửi : 22/04/2012 lúc 06:09:22(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Hiệp hội mía đường tận dụng "bảo trợ" giá của NN khá tốt, do đó hầu như các DN mía đường đều giữ được lợi nhuận ổn định. LSS là DN lớn trong ngành nên cũng có thể xếp vào nhóm tiềm năng. Hiện tại giá đã vào đáy ngắn hạn, hiệp hội mía đường Thanh hóa vừa đăng ký mua 500K nên có thể đầu tư ngắn hạn được.
NGUYỄN THỊ HOA LÊ
#5 Đã gửi : 25/04/2012 lúc 03:52:05(UTC)

Cảm ơn: 21 lần
Có bác nào đọc bài "LSS cổ đông bức xúc' trên báo ĐTCK hôm nay chưa? Đọc xong bài này em tẩy chay LSS luôn. Không bao giờ đầu tư vào những công ty mà lãnh đạo chỉ biết bòn rút tiền của nhà đầu tư thế này.
NGUYỄN THỊ TÚ ANH
#6 Đã gửi : 26/04/2012 lúc 09:24:42(UTC)

Originally Posted by: Audi Go to Quoted Post
Có bác nào đọc bài "LSS cổ đông bức xúc' trên báo ĐTCK hôm nay chưa? Đọc xong bài này em tẩy chay LSS luôn. Không bao giờ đầu tư vào những công ty mà lãnh đạo chỉ biết bòn rút tiền của nhà đầu tư thế này.

Em đọc bài này thấy loằng ngoằng quá, cứ tranh cãi trên báo thế này mà giải thích ko thỏa đáng thì ai dám dính vào nữa. Bác chủ Top có ý kiến gì ko vậy.

Em đang cầm con này ma mới về big grin
TRẦN QUANG VINH
#7 Đã gửi : 26/04/2012 lúc 03:57:15(UTC)

Cảm ơn: 246 lần
Originally Posted by: Client45665 Go to Quoted Post
Originally Posted by: Audi Go to Quoted Post

Em đọc bài này thấy loằng ngoằng quá, cứ tranh cãi trên báo thế này mà giải thích ko thỏa đáng thì ai dám dính vào nữa. Bác chủ Top có ý kiến gì ko vậy.

Em đang cầm con này ma mới về big grin

FPTS quyết định phân tích cổ phiếu LSS vì nhận thấy đây là cổ phiếu có chỉ số cơ bản khá tốt và Mía đường Lam Sơn là một trong những công ty đầu ngành mía đường tại Việt Nam. Tuy nhiên dựa trên những thông tin báo chí gần đây chúng ta cũng cần xem xét kỹ hơn về vấn đề minh bạch thông tin ở công ty này. Do đó cá nhân em nghĩ việc đầu tư vào cổ phiếu này cần xem xét rất kỹ lưỡng và chỉ phù hợp với nhà đầu tư không có thời gian theo dõi bảng giá.
1 người cảm ơn TRẦN QUANG VINH cho bài viết.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (2)
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.