Thông báo

Icon
Error

3 Trang<123
Gửi chủ đề Trả lời
Những cổ phiếu cần theo dõi theo phân tích kỹ thuật
NGUYỄN NGỌC TUẤN
#44 Đã gửi : 27/02/2014 lúc 05:19:32(UTC)

VNH cũng có chart khá đẹp, bác Phạm Nguyên có để ý đến mã này không :P
1 người cảm ơn NGUYỄN NGỌC TUẤN cho bài viết.
PHẠM VIỆT DŨNG
#45 Đã gửi : 27/02/2014 lúc 05:37:35(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Hai con PVI và VTF rất "cơ bản" - theo mình về yếu tố an toàn thì 2 con này tuyệt vời luôn!
Ngắn hạn thì PVI đang nhịp mua, phiên mai khả năng biên độ biến động giá (toàn TT) là khá thấp nên mua luôn trên hay dưới tham chiếu không thành vấn đề nhưng chọn nhịp TT mà mua.
Con VTF có thể nóng bất cứ lúc nào. Mua ngay thì được "bắt trắc!" - phải vào cuộc sớm do mình không có khả năng kiểm soát nhịp - khi đó có thể phải giữ hơi lâu đợi TT hóa giải cú tăng đột biến (trước đó) của nó. Còn đợi nó tăng cho an toàn thì lúc tăng thường phải mua đuổi giá.
1 người cảm ơn PHẠM VIỆT DŨNG cho bài viết.
PHẠM THỊ VIỆT LIÊN
#46 Đã gửi : 27/02/2014 lúc 06:32:01(UTC)

Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post
Hai con PVI và VTF rất "cơ bản" - theo mình về yếu tố an toàn thì 2 con này tuyệt vời luôn!
Ngắn hạn thì PVI đang nhịp mua, phiên mai khả năng biên độ biến động giá (toàn TT) là khá thấp nên mua luôn trên hay dưới tham chiếu không thành vấn đề nhưng chọn nhịp TT mà mua.
Con VTF có thể nóng bất cứ lúc nào. Mua ngay thì được "bắt trắc!" - phải vào cuộc sớm do mình không có khả năng kiểm soát nhịp - khi đó có thể phải giữ hơi lâu đợi TT hóa giải cú tăng đột biến (trước đó) của nó. Còn đợi nó tăng cho an toàn thì lúc tăng thường phải mua đuổi giá.

Bác PVD cũng đánh giá cao PVI về mặt cơ bản á big grin Mình thì không rành về PTCB nhưng chỉ suy nghĩ " nông dân " thế này: PVI kín room ngoại mà cũng không thấy anh tây nào bán ra, vừa mới ký được hợp đồng vài trăm triệu USD, xem lại lịch sử thì thấy làm ăn không bị thua lỗ tongue nằm trong HN30,được Forbes đánh giá là doanh nghiệp tốt; ngoài ra, chart ngành bảo hiểm thì đang có sự dịch chuyển xu hướng. Ai kỳ vọng trade ck cao hơn lãi suất ngân hàng mà phải an toàn cao ( tất nhiên cũng phải chấp nhận rủi ro)thì PVI là 1 sự lựa chọn, không biết nói vậy có quá không nữa smug
1 người cảm ơn PHẠM THỊ VIỆT LIÊN cho bài viết.
PHẠM THỊ VIỆT LIÊN
#48 Đã gửi : 27/02/2014 lúc 06:56:04(UTC)

Gửi các bác chart W1 - ngành ngân hàng : hội tụ đủ tín hiệu tăng tongue Còn nhặt mã nào là do các bác smug

1 người cảm ơn PHẠM THỊ VIỆT LIÊN cho bài viết.
PHẠM VIỆT DŨNG
#47 Đã gửi : 27/02/2014 lúc 11:21:37(UTC)

Originally Posted by: Phạm Nguyên Go to Quoted Post
Originally Posted by: Pvd Go to Quoted Post

Bác PVD cũng đánh giá cao PVI về mặt cơ bản á big grin Mình thì không rành về PTCB nhưng chỉ suy nghĩ " nông dân " thế này: PVI kín room ngoại mà cũng không thấy anh tây nào bán ra, vừa mới ký được hợp đồng vài trăm triệu USD, xem lại lịch sử thì thấy làm ăn không bị thua lỗ tongue nằm trong HN30,được Forbes đánh giá là doanh nghiệp tốt; ngoài ra, chart ngành bảo hiểm thì đang có sự dịch chuyển xu hướng. Ai kỳ vọng trade ck cao hơn lãi suất ngân hàng mà phải an toàn cao ( tất nhiên cũng phải chấp nhận rủi ro)thì PVI là 1 sự lựa chọn, không biết nói vậy có quá không nữa smug

Quả thực mình rất hay có các ý kiến "chủ quan" hơi thái quá, vả lại mình không học kinh tế nên từ ngữ đôi khi chỉ phản ánh khái niệm "chủ quan" của mình khiến mọi người không hiểu chính xác ý mình diễn đạt happy
Như cái "cơ bản" của mình chẳng hạn:
- Loại thứ nhất: Làm ăn chắc chắn (từng bước đi vững chắc, có lịch sử minh chứng!), lợi nhuận ổn định (lâu dài, mọi hoàn cảnh!) lãi xuất cơ bản cao (riêng mấy năm khủng hoảng, tiêu chí này của PVI chưa tốt lắm nhưng trên nền chung, chấp nhận được!) - Cái "cơ bản" này là cái chung nhất, nó phù hợp với quan niệm của các nhà ĐTCK/TC, nước ngoài có lẽ cũng chuộng nó nên thông thường loại này rom ngoại khá đầy. Pe loại này thường ở mức TB, thanh khoản loại này thường không cao, với DN nhỏ và vừa thì thấp hay cực thấp, NĐT lướt sóng rất ghét (nó không lọt vào bộ lọc của mình!).
- Loại thứ hai: Cái "cơ bản" trên hòm hòm (không quá tồi) nhưng quan trọng hơn là ban lãnh đạo của nó luôn mở rộng tái đầu tư, DN có lúc thuận buồm xuôi gió, có lúc khó khăn nhưng vốn CSH ngày càng tăng, tiềm lực DN tăng trưởng không ngừng. Loại này thường là các DN hay tập đoàn lớn. Loại này mình liệt vào loại "tăng trưởng"; Khối ngoại và NĐT lớn và NĐT tổ chức cũng thích loại này nên Pe cao và rất cao. Các "trụ" thường được chọn từ loại này. NĐT lướt sóng cũng không khoái loại này lắm vì đa phần "nặng mông".
- Loại thứ 3: không nhất thiết phải "cơ bản" nhưng TK trên TT luôn luôn phải "cơ bản" big grin Mình chỉ thừa nhận loại này là "cơ bản" khi yếu tố thứ nhất không tốt lắm nhưng không ít thì nhiều phải có - nhưng cá nhân, mình hay để nó trong nhóm "đầu cơ nóng hơn". Nếu các bạn để ý con PVX chẳng hạn, mình chưa bao giờ coi nó là "cơ bản" nhưng trước đây đọ một năm thì với rất nhiều NĐT lướt sóng quan niệm nó là Cp "cơ bản" và sự thực nó là một trong những Cp "dẫn dắt TT" trong khoảng thời gian khá dài - mặc dù xét theo yếu tố thứ nhất thì nó hoàn toàn không đáp ứng. Loại "cơ bản" này dấu giá có "dưới mệnh giá" thì Pe của nó thường vẫn cao ngất ngưởng bởi vì biên độ giao động giá của noa khiến các NĐT lướt sóng rất ...khoái! big grin

PHẠM VIỆT DŨNG
#49 Đã gửi : 03/03/2014 lúc 09:47:52(UTC)

Mình có mấy con dự kiến cho tuần sau nhờ Nguyên soi nến xen liệu có vào được không nhé: ST8, L10, SRC, CNG, APS, NKG, TCM, NTL, LHG, HPC
(Những con này không nói đến chuyện tốt xấu - cơ bản là quan tâm đến cung cầu - cung thấp cầu cao thì mua vào nếu TT vào xu thế tăng)
Nhứ nhé - Cảm ơn bạn!
NGUYỄN THỊ LIÊN
#26 Đã gửi : 08/03/2014 lúc 04:58:33(UTC)

Năm nay chắc cũng giống năm rồi, kỹ năng chọn mã là quan trọng nhất big grin Tuy nhiên, cái vùng 556- 557 em ngồi xem các bác giao dịch rolling on the floor

Tôi chon VNR không biết có nên giữ không ? nhờ Phạm Nguyên tư vấn giúp .
Xin chân thành cảm ơn !
NGUYỄN THỊ LIÊN
#27 Đã gửi : 08/03/2014 lúc 03:26:25(UTC)

Năm nay chắc cũng giống năm rồi, kỹ năng chọn mã là quan trọng nhất big grin Tuy nhiên, cái vùng 556- 557 em ngồi xem các bác giao dịch rolling on the floor

Toi chon con VNR ma thay no giao dich bat thuong qua ,mong chuyen gia Pham nguyen tu van giup.
Xin chan thanh cam on!
PHẠM THỊ VIỆT LIÊN
#50 Đã gửi : 03/07/2016 lúc 02:28:15(UTC)

DXG - W1 - test YS1 2 lần - 2 đáy big grin tongue

PHẠM THỊ VIỆT LIÊN
#51 Đã gửi : 03/07/2016 lúc 02:34:50(UTC)

VIC khung W1 -cũng là 1 mã đáng quan tâm theo trường phái Ichim tongue

VIC-W1
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
3 Trang<123
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.