Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Liệu có phải dòng tiền đang dịch chuyển từ Dầu khí sang Chứng khoán?
NGÔ ANH TUẤN
#1 Đã gửi : 17/09/2014 lúc 04:58:08(UTC)

Dòng chứng khoán hôm nay break out sau 1 thời gian tích lũy với thanh khoản tốt, cảm nhận của cá nhân em là khá ổn các bác ạ. Không hiểu các bác có giống em không :D

Lại đọc thêm nhận định của FPTS thấy có đoạn này:
Đánh giá diễn biến của dòng cổ phiếu Dầu khí trong phiên hôm nay, Chúng tôi cho rằng đây chỉ là hiện tượng chốt lời quá đà sau giai đoạn đầu cơ khá nóng của nhóm này, và đa phần những nhà đầu tư bán trong phiên nay đều đang có lãi nên việc đồng loạt chốt lời trong phiên đóng cửa đã gây bất ngờ cho thị trường. Bên cạnh đó dòng tiền đang có sự dịch chuyển nhất định sang nhóm Chứng khoán, điều này cũng là hợp lý khi những cổ phiếu như HCM, SSI, KLS… biến động khá ít trong thời gian qua, và trong giai đoạn thị trường tăng trưởng mạnh thì các công ty chứng khoán thuộc top đầu được kỳ vọng sẽ có kết quả kinh doanh tốt trong những tháng cuối năm, có thể coi giai đoạn tích lũy đã hoàn thành và hôm nay là phiên bứt phá đầu tiên của những cổ phiếu này.
1 người cảm ơn NGÔ ANH TUẤN cho bài viết.
NGUYỄN NGỌC TUẤN
#2 Đã gửi : 28/09/2014 lúc 09:30:39(UTC)

Thoát khỏi dầu khí thì chắc rồi nhưng chứng khoán với BDS cũng chưa rõ ràng lắm. Nhóm sông đà ngược lại thì đang có chiều hướng giao dịch khởi sắc.
Giai đoạn này cần tính táo chọn đúng nhóm ngành sẽ tăng thì mới sinh lời được worried
HỒNG THỊ THU THỦY
#3 Đã gửi : 31/12/2014 lúc 05:08:33(UTC)

Cảm ơn: 36 lần
Sau quá trình giảm điểm của nhóm dầu khí, đến dư địa giảm điểm lan truyền sang nhóm bất động sản, chứng khoán ( Nhóm được đánh giá trụ cứng trong đợt giảm sâu của giá dầu). Thị trường đã lấy lại được niềm tin khi dấu hiệu dòng tiền và lực cầu chấp nhận giá cao đang tăng lên. Hôm nay thanh khoản thị trường tăng 32.4% so với phiên trước, đi kèm giá trị giao dịch tăng 37.5 %, dòng tiền không chỉ hướng vào nhóm cổ phiếu penny, mà lan truyền sang cả nhóm bluechips. Kỳ vọng về sự phục hồi của thị trường với một năm mới tươi sáng hơn thôi các bác big hug
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.