Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Xin mời tất cả những ai quan tâm tớ đầu tư tài chính.
ĐINH VIẾT HUY
#1 Đã gửi : 05/03/2013 lúc 08:36:28(UTC)

Em nghĩ loạt clip của Duy Nguyễn sẽ giúp các bác hiểu thêm về thị trường tài chính trong đó có chứng khoán.
Duy Nguyễn là 1 trong những nhân tài mà em mới được biếtbig grin
Mong muốn lớn nhất là các nhà đầu tư Việt không thua ngay trên chính thị trường nước nhà trong khi nhà nước có khá nhiều chính sách bảo vệ nhằm hạn chế nhà đầu tư nước ngoài big grin
Đầu tư chứng khoán có rủi do khá cao, Nếu có ai bảo các bác có thể kiếm tiền từ thị trường tài chính không cần học hành gì thì đừng tin họ. Trong thời đại này để làm giàu chúng ta không cần dùng đến phép màu, mà phải dùng đến cái đầu big grin
4 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#2 Đã gửi : 05/03/2013 lúc 08:38:30(UTC)

4 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#5 Đã gửi : 05/03/2013 lúc 09:11:38(UTC)

Bác nào có quan tâm đến thị trường tài chính thì vào đây. Ở đây có những thông tin, clip về thị trường tài chính và chia sẻ phương pháp đầu tư
http://www.facebook.com/Gicplanet
1 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#6 Đã gửi : 05/03/2013 lúc 10:09:47(UTC)

ĐINH VIẾT HUY
#7 Đã gửi : 05/03/2013 lúc 10:10:49(UTC)

Duy Nguyen sinh năm 1993 tuổi trẻ và tài cao big grin
đây là 1 cuộc thi xếp thứ hạng
trung bình 1 tuần Duy Nguyen nhân được vốn đầu tư lên 10 lần, sau 3 tuần thì lên được 30 lần.
PHÓ THỊ KIM ANH
#12 Đã gửi : 05/03/2013 lúc 10:37:14(UTC)

bằng tuổi e nè :( chơi trò này ở đâu vậy bác :)
NGUYỄN MAI HỒNG
#8 Đã gửi : 05/03/2013 lúc 11:28:32(UTC)

Cảm ơn: 121 lần
Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post
trung bình 1 tuần Duy Nguyen nhân được vốn đầu tư lên 10 lần, sau 3 tuần thì lên được 30 lần.

crying Ở tuổi mình đọc cái GIC này, ù hết cả đầu mà chẳng hiểu gì tongue
Nhưng trung bình một tuần mà nhân tài khoản 10 lần?!
Thử tính: một năm = 12 tháng = 48 tuần. Như vậy bây giờ vốn 1 triệu, giờ này năm sau anh ta có 1x10^48 (1 triệu, thêm 48 số "0" đằng sau, đọc là: " Một ngàn tỷ tỷ tỷ tỷ tỷ chẵn".
wave wave wave Mình không tin cái tài năng này!
1 người cảm ơn NGUYỄN MAI HỒNG cho bài viết.
PHẠM HỒNG HIẾU
#9 Đã gửi : 06/03/2013 lúc 07:25:22(UTC)

Originally Posted by: Client11094 Go to Quoted Post
Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post

Thử tính: một năm = 12 tháng = 48 tuần. Như vậy bây giờ vốn 1 triệu, giờ này năm sau anh ta có 1x10^48 (1 triệu, thêm 48 số "0" đằng sau, đọc là: " Một ngàn tỷ tỷ tỷ tỷ tỷ chẵn".

Dĩ nhiên là nhân 10 của 1 đô khác với triệu đô ùi
Mà đâu nói rõ tài khỏan ban đầu là bi nhiu đâu hay là cái gì đâu
Có thể là nhân số lượng vi trùng trong cơ thể
big grin
1 người cảm ơn PHẠM HỒNG HIẾU cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#10 Đã gửi : 06/03/2013 lúc 07:52:40(UTC)

Originally Posted by: phuonghoanglua Go to Quoted Post

big grin

Bạn thông minh đó. khi lượng tiền của mình quá lớn thì khả năng kiếm sẽ giảm đi do lượng cổ phiếu 1 mã mua vào và bán ra không thay đổi mạnh bằng lượng tiền mình có
2 người cảm ơn ĐINH VIẾT HUY cho bài viết.
NGUYỄN MAI HỒNG
#11 Đã gửi : 06/03/2013 lúc 10:28:50(UTC)

Cảm ơn: 121 lần
Originally Posted by: phuonghoanglua Go to Quoted Post

big grin

Bạn thông minh đó. khi lượng tiền của mình quá lớn thì khả năng kiếm sẽ giảm đi do lượng cổ phiếu 1 mã mua vào và bán ra không thay đổi mạnh bằng lượng tiền mình có

laughing laughing laughing
Như vậy là ai có 1 đo thì nên theo làm đệ của cái anh chàng GIC này. Còn nếu có triệu đô hoặc muốn tổ chức kinh doanh đa cấp thì nên chọn anh ta làm đệ!call me
ĐINH VIẾT HUY
#13 Đã gửi : 06/03/2013 lúc 10:55:33(UTC)

Nhiều công ty kinh doanh đa cấp lớn đang gặp vấn đề về doanh thu khi mạng lưới không phát triển được thêm trong thời gian qua.
Những công ty kinh doanh đa cấp kiểu này không thuộc loại công ty làm ra của cải cho xã hôi mà nó chỉ là kinh doanh con người big grin
Em mà là lãnh đạo thì nhất định sẽ có luật để ngăn những công ty này được cấp phép, và nếu được cấp phép mà kinh doanh kiểu này phá sản với em ngay. thuế nộp thì không đáng kể nhưng nó làm biết bao nhiêu người nghèo đi ảnh hưởng lớn đến xã hội.
ĐINH VIẾT HUY
#16 Đã gửi : 13/03/2013 lúc 10:02:08(UTC)

Em cho các bác xem khả năng của em Duy sinh năm 1993 nhé.
http://duhoc.dantri.com....t-nam-tai-anh-703300.htm
NGÔ ANH TUẤN
#14 Đã gửi : 14/03/2013 lúc 09:21:15(UTC)

Nhiều công ty kinh doanh đa cấp lớn đang gặp vấn đề về doanh thu khi mạng lưới không phát triển được thêm trong thời gian qua.
Những công ty kinh doanh đa cấp kiểu này không thuộc loại công ty làm ra của cải cho xã hôi mà nó chỉ là kinh doanh con người big grin
Em mà là lãnh đạo thì nhất định sẽ có luật để ngăn những công ty này được cấp phép, và nếu được cấp phép mà kinh doanh kiểu này phá sản với em ngay. thuế nộp thì không đáng kể nhưng nó làm biết bao nhiêu người nghèo đi ảnh hưởng lớn đến xã hội.

Kinh doanh đa cấp không xấu và nó là loại hình kinh doanh hiệu quả ở nước ngoài. Nhưng về Việt Nam nó bị biến tường và bọn xấu lợi dụng để đi lừa đảo những người nhẹ dạ cả tin, muốn kiếm tiền mà không đổ mồ hôi công sức (đa phần là các bạn sinh viên và những người lao động chân tay)
Đúng là nó chả tạo ra của cải gì cho xã hội cả, chính mình đây đã chứng kiến rất nhiều các bạn sinh viên, bạn bè lao vào con đường đa cấp mà không biết phải khuyên giải thế nào. worried worried
2 người cảm ơn NGÔ ANH TUẤN cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#15 Đã gửi : 14/03/2013 lúc 10:40:54(UTC)

Originally Posted by: Ngô Anh Tuấn Go to Quoted Post

Kinh doanh đa cấp không xấu và nó là loại hình kinh doanh hiệu quả ở nước ngoài. Nhưng về Việt Nam nó bị biến tường và bọn xấu lợi dụng để đi lừa đảo những người nhẹ dạ cả tin, muốn kiếm tiền mà không đổ mồ hôi công sức (đa phần là các bạn sinh viên và những người lao động chân tay)
Đúng là nó chả tạo ra của cải gì cho xã hội cả, chính mình đây đã chứng kiến rất nhiều các bạn sinh viên, bạn bè lao vào con đường đa cấp mà không biết phải khuyên giải thế nào. worried worried

Đa cấp nếu dừng việc phát triển thành viên cấp dưới ra thì lợi nhuận bán hàng của nó sẽ âm. Chính vì điều này mà 1 công ty đa cấp lớn nhất nước mỹ được niêm yết trên sàn chứng khoán có nguy cơ phá sản vì không phát trển thêm được thành viên tham ra hệ thống của mình. ( hôm trước em có đọc 1 bài báo viết về điều này )
HÀ VĂN NAM
#19 Đã gửi : 25/03/2013 lúc 04:57:22(UTC)

Cảm ơn: 2 lần
thực ra tất cả các hình thức phân phối hàng hóa hiện tại đều có thể gọi là đa cấp
khác biệt ở đây là đa cấp về kinh doanh sản phẩm và con người.các hình thức kinh doanh sản phẩm thì có tổng đại lý phân phối, đại lý , của hàng .... bán sản phẩm lấy tiền và hưởng lãi
còn biến chứng của các công ty đa cấp chính là đưa còn người vào hệ thống để kinh doanh lợi nhuận kiếm được là do số tiền mà người được mời vào tham gia hệ thống đóng vào và được các công ty chia lại cho những người " tuyến trên " thực chất ở đây không có sự lưu thông hàng hóa
NGUYỄN HOÀNG HIỆP
#23 Đã gửi : 25/03/2013 lúc 05:15:55(UTC)

Bán hàng đa cấp hay còn gọi là Bán hàng theo mạng bản chất là không sai. Đây là 1 sự vận dụng khéo léo marketing với chi phí thấp: không dùng đại lý, không dùng quảng cáo mất phí, mà tất cả đều là từng nhân viên, từng người bán hàng cung cấp trực tiếp tới khách hàng. Và dĩ nhiên là tiết kiệm được chi phí marketing thì doanh nghiệp sẽ được lợi nhiều hơn, và sẽ trả công cho người bán hàng tốt hơn (theo % sản phẩm bán được).
Tuy nhiên, nếu chỉ đơn thuần như vậy thì ở Việt Nam đã ko có sự kỳ thị bán hàng đa cấp devil Các công ty bán hàng đa cấp ở Việt Nam đã áp dụng thêm 1 số chính sách có thể nói là lừa lọc người mua như:

- Bán sản phẩm kém chất lượng
- Truyền bá thông tin sai lệch về sản phẩm
- Phân phối sản phẩm đến những người ít tiếp cận thông tin (vùng sâu vùng xa, vùng nông thôn)
- Đặc biệt là: bắt buộc người tham gia phải mua đều đặn sản phẩm để phân phối tiếp.

Tôi là người không bao giờ sử dụng sản phẩm của bán hàng đa cấp, đơn giản vì tôi ghét cảm giác bị lừa :)
1 người cảm ơn NGUYỄN HOÀNG HIỆP cho bài viết.
ĐINH VIẾT HUY
#20 Đã gửi : 25/03/2013 lúc 07:44:13(UTC)

Originally Posted by: Mr-NAM Go to Quoted Post
thực ra tất cả các hình thức phân phối hàng hóa hiện tại đều có thể gọi là đa cấp
khác biệt ở đây là đa cấp về kinh doanh sản phẩm và con người.các hình thức kinh doanh sản phẩm thì có tổng đại lý phân phối, đại lý , của hàng .... bán sản phẩm lấy tiền và hưởng lãi
còn biến chứng của các công ty đa cấp chính là đưa còn người vào hệ thống để kinh doanh lợi nhuận kiếm được là do số tiền mà người được mời vào tham gia hệ thống đóng vào và được các công ty chia lại cho những người " tuyến trên " thực chất ở đây không có sự lưu thông hàng hóa

Đa cấp mà phải phát triển thành viên mới để sống thì đều là lừa đảo hết. Đa cấp không cần phải phát triển thành viên mới mà doanh thu vẫn tăng được đó mới là hình thức bền vững bạn nhé. Tớ nguyên cứu về tất cả các loại hình kinh doanh có thể mang lại lợi nhuận và tớ biết được ưu nhược điểm của nó. Nếu kinh doanh mà không đem lại giá trị cho xã hội đối với mình nó chẳng có ý nghĩa gì.
Cái từ kinh doanh con người đã nói lên bản chất của kinh doanh đa cấp.
HÀ VĂN NAM
#21 Đã gửi : 25/03/2013 lúc 09:40:38(UTC)

Cảm ơn: 2 lần

Đa cấp mà phải phát triển thành viên mới để sống thì đều là lừa đảo hết. Đa cấp không cần phải phát triển thành viên mới mà doanh thu vẫn tăng được đó mới là hình thức bền vững bạn nhé. Tớ nguyên cứu về tất cả các loại hình kinh doanh có thể mang lại lợi nhuận và tớ biết được ưu nhược điểm của nó. Nếu kinh doanh mà không đem lại giá trị cho xã hội đối với mình nó chẳng có ý nghĩa gì.
Cái từ kinh doanh con người đã nói lên bản chất của kinh doanh đa cấp.

bạn thử tìm ở VN xem có công ty nào đa cấp mà không kinh doanh con người không hiện tại mình chỉ thấy duy nhất có amway.nhưng những thành viên của công ty này thì cũng chịu áp lực doanh số lên lôi kéo người.còn bất kể công ty nào cũng đều là lôi kéo như bạn nói là kinh doanh con người đấy
PHẠM VIỆT DŨNG
#22 Đã gửi : 25/03/2013 lúc 11:16:58(UTC)

Cảm ơn: 461 lần

Đúng là thực tế đa phần các hệ thống phân phối hiện nay là ...đa cấp big grin
Nhưng cái gọi là "bán hàng đa cấp" ở VN bị biến thái bởi vì (có thể mình chưa biết ?!): luật chưa cấm (chưa khẳng định!) rằng nếu chi phí bán hàng vượt quá một mức nào đó trên giá trị sản phẩm thì hoạt động của hệ thống bán hàng đa cấp đó phạm luật
(Thậm chí còn cao hơn cả giá trị thực của sản phầm - như bạn nào đó đã nói ở trên - rõ ràng là lừa đảo rồi)
Những tổ chức bán hàng đa cấp lừa đảo kiểu này thường rất giỏi PR, họ dùng thủ đoạn lấy lợi nhuận lôi kéo lòng tham của nạn nhân và "mặc áo" cho cái LÒNG THAM đó thật đẹp "tài năng xây dựng HỆ THỐNG!" laughing laughing laughing
...hậu quả là những nạn nhân bị lừa phản ứng bằng cách "tự lừa mình" và một khi đã tự lừa mình rồi thì cớ sao họ lại không thể không lừa người khác ?!angel
NGUYỄN LÂM
#17 Đã gửi : 14/09/2014 lúc 10:58:31(UTC)

Em cho các bác xem khả năng của em Duy sinh năm 1993 nhé.
http://duhoc.dantri.com....t-nam-tai-anh-703300.htm

bác có vẻ có kiến thức và tâm huyết đấy ...

nhưng cuối cùng là bạn khen hay bạn chê anh chàng này vậy ??

Như W.B đã nói .. chỉ có duy nhất WST người ngồi trên xe RR phải đi hỏi cách làm giàu của người đi xe BUS thôi ..

Đối với mình các Broker chẳng bao giờ đáng tin cả ..
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (2)
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.