Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
UBCK bác bỏ thông tin nới room ngay trong tháng 2
NGUYỄN THỊ LAN HƯƠNG
#1 Đã gửi : 25/02/2014 lúc 04:31:43(UTC)

Cảm ơn: 35 lần
Hôm nay 25/02/2014, UBCKNN vừa có ý kiến chính thức về những thông tin liên quan đến thời điểm ban hành văn bản quy định tỷ lệ tham gia của nhà đầu tư nước ngoài trên TTCK Việt Nam. Nguyên văn thông báo từ UBCKNN như sau:
“Trong thời gian vừa qua, trên thị trường chứng khoán có thông tin đăng tải không chính xác về thời gian Thủ tướng Chính phủ ký ban hành văn bản thay thế Quyết định 55/2009/QĐ-TTg ngày 15/4/2009 về tỷ lệ tham gia của nhà đầu tư nước ngoài trên thị trường chứng khoán Việt Nam. Điều này đã gây ảnh hưởng không tốt tới quyết định của các nhà đầu tư.
Uỷ ban Chứng khoán Nhà nước thông báo thông tin trên là không chính xác và sẽ chính thức công bố quyết định của Thủ tướng sau khi chính thức được ban hành theo đúng quy định của pháp luật”.
Theo thông tin được lan truyền trên thị trường những ngày qua thì quyết định nới room có thể được ký kết sớm, thậm chí ngay trong tháng 2 này.
Như vậy, với vai trò cơ quan quản lý Nhà nước có thẩm quyền, UBCK đã chính thức phủ nhân tính xác thực của thông tin trên, ít nhất là tới thời điểm này, và nhà đầu tư lại tiếp tục sống trong những ngày kỳ vọng.

Chi tiết xem tại đây
1 người cảm ơn NGUYỄN THỊ LAN HƯƠNG cho bài viết.
NGUYỄN THANH HÒA
#2 Đã gửi : 25/02/2014 lúc 05:19:52(UTC)

Cảm ơn: 17 lần
Hy vọng lần này cơ quan nhà nước đưa ra thông báo bác bỏ không giống các lần trước bác bỏ tin đồn tăng giá xăng nhưng mấy ngày sau xăng vẫn được tăng giá big grin.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (2)
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.