Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Ngành hoặc cổ phiếu nào sẽ được hưởng lợi trong thời gian tới
PHẠM NGỌC TÚ
#1 Đã gửi : 24/02/2014 lúc 03:32:00(UTC)

Cảm ơn: 13 lần
Em lập toppic này để mọi người thảo luận về ngành nào sẽ được hưởng lợi nhiều nhất trong thời gian tới. Hy vọng nhận được sự đóng góp của mọi người để không bỏ sót được những cơ hội đầu tư tốt nhất.
PHẠM NGỌC TÚ
#2 Đã gửi : 24/02/2014 lúc 03:37:40(UTC)

Cảm ơn: 13 lần
Em xin đưa ra một số ngành tiêu biểu cho cả năm 2014, mời các bác đánh giá ạ:

1. Ngành xây dựng hoặc vật liệu xây dựng liên quan đến đầu tư công: LHC,S55. Ngành này theo em sẽ được hưởng lợi do chính sách đầu tư công mở rộng trong năm 2014 của nhà nước:

2. Ngành xuất khẩu:
a. Xuất khẩu titan tinh luyện:BMC

Ngành này được hưởng lợi nhờ giá titan phục hồi và tỷ giá có khả năng hạ.

b. Xuất khẩu khác như may mặc, nông sản: KMR,TCM

3. Ngành than:

Tăng trưởng nhờ chính sách tăng giá bán cho ngành điện. Cổ phiếu đề cử: TC6,TVD,NBC
2 người cảm ơn PHẠM NGỌC TÚ cho bài viết.
VÕ THỊ ANH TRANG
#3 Đã gửi : 24/02/2014 lúc 03:53:16(UTC)

Cảm ơn: 38 lần
Mình bổ sung ngành chứng khoán: SSI, HCM. Hiện tại hai cổ phiếu này đang cạn room khối ngoại. Theo như chủ tịch UBCKNN Vũ Bằng cho biết trong dự thảo quyết định về việc tham gia của các tổ chức, cá nhân nước ngoài trên TTCK Việt Nam thì các công ty chứng khoán nhà đầu tư nước ngoài được phép sở hữu đến 100%, thay vì tối đa là 49% như hiện nay.big hug
1 người cảm ơn VÕ THỊ ANH TRANG cho bài viết.
HỒNG THỊ THU THỦY
#4 Đã gửi : 24/02/2014 lúc 04:08:27(UTC)

Cảm ơn: 36 lần
Nếu xét về các ngành triển vọng của 2014, em nghĩ bất động sản không thể bỏ qua.
BĐS 2014 được hỗ trợ khá nhiều thông tin thuận lợi:
- QUốc hội thông qua dự thảo luật đất đai sửa đổi.
- Từ 1/7/2013 thuế VAT đầu ra nhà XH là 5% ( giảm 50%).
- Thời gian chuyển nhượng nhà ở XH từ 10 năm, xuống còn 5 năm.
- Gói hỗ trợ 30.000 tỷ chưa giải ngân xong, gần đây thông tin gói hỗ trợ 100. 000 tỷ lại được đưa ra.
Mặc dù các cổ phiếu ngành bất động sản có dấu hiệu chạy từ đầu tháng 10/2013 đến giờ, tuy nhiên em thấy khả năng triển vọng của nhóm ngành này trong năm 2014 vẫn rất cao. Các bác tiếp tục xem xét các mã: HDG, SJS, BCI ( dài), TDH, ITA, KBC ( trading ngắn hạn)
1 người cảm ơn HỒNG THỊ THU THỦY cho bài viết.
HỒNG THỊ THU THỦY
#5 Đã gửi : 24/02/2014 lúc 04:25:54(UTC)

Cảm ơn: 36 lần
Với nhóm ngành năng lượng: Dầu khí, điện, phân đạm:
Em nghĩ triển vọng nhóm ngành này sẽ khả quan, thứ nhất: Nguồn năng lượng thay thế chưa có, nên dầu khí vẫn là nhóm ngành triển vọng trong dài hạn. thứ hai, khi nền kinh tế có nhiều tín hiệu khả quan, hoạt động sản xuất kinh doanh sẽ tốt và các ngành cung cấp năng lượng có cơ hội tăng trưởng.
Trong đó một số mã tham khảo dài hạn có hoạt động kinh doanh tốt : GAS, LAS, PVD, PVS, CNG...
1 người cảm ơn HỒNG THỊ THU THỦY cho bài viết.
PHẠM VIỆT DŨNG
#6 Đã gửi : 24/02/2014 lúc 04:50:37(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
TT tốt thì ai sẽ có lợi?!
Nếu cho rằng KT đã qua đáy và bắt đầu hồi phục thì về trung và dài hạn: chọn CP các CT đầu tư tài chính là ý tưởng không tồi.
Nếu tin rằng TT còn tiếp tục đi lên cho đến hết quy 1 thì đương nhiên ngành CK sẽ có lợi nhất.
Nếu chỉ thuần túy là TT đã ổn định, nền KT chưa đến kỳ hồi phục thì chỉ các tập đoàn hoặc DN có tăng trưởng bền vững có thể tăng giá trong dài hạn; Các DN cụ thể có KQKD quý 1 tốt, hứa hẹn phục hồi cục bộ có thể tăng trong ngắn hạn.
Còn nếu sự thực nền KT vẫn còn be bét thì chúng ta đã đang ...ở "trên đọt" rùi big grin
1 người cảm ơn PHẠM VIỆT DŨNG cho bài viết.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.