Thông báo

Icon
Error

Gửi chủ đề Trả lời
Các bác giúp em với
ĐINH VIẾT HUY
#1 Đã gửi : 10/04/2012 lúc 08:00:11(UTC)

Em có thằng bạn. Nhà nó vừa rồi được đền bù đất làm khu công nghiệp được 7 tỷ. Hiện tại nó được ông bà chia cho 2 tỷ.
Giờ nó đang muốn đầu tư vào chứng khoán. Các bác giúp em chọn 1 công ty có thể đầu tư dài hạn nhưng cổ tức của công ty đó trả phải cao hơn lãi xuất ngân hàng.
PHẠM VIỆT DŨNG
#2 Đã gửi : 10/04/2012 lúc 11:50:25(UTC)

Cảm ơn: 461 lần
Bạn thử kiềm tra lại mấy con này xem:NET,NNC,HGM,PGS,HHS,AGD,SVI,TVD,ACL,DPR,PHR,HU1,TRC,CAP,TC6,KTS
NGUYỄN THỊ HOA LÊ
#3 Đã gửi : 11/04/2012 lúc 09:02:31(UTC)

Cảm ơn: 21 lần
Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post
Em có thằng bạn. Nhà nó vừa rồi được đền bù đất làm khu công nghiệp được 7 tỷ. Hiện tại nó được ông bà chia cho 2 tỷ.
Giờ nó đang muốn đầu tư vào chứng khoán. Các bác giúp em chọn 1 công ty có thể đầu tư dài hạn nhưng cổ tức của công ty đó trả phải cao hơn lãi xuất ngân hàng.

Ý bác là tỷ lệ cổ tức/mệnh giá cao hơn ngân hàng hay cổ tức/thị giá cao hơn ngân hàng? Nếu cái thứ hai thì bài toán của bác ***** đấy surprise
NGÔ THỊ OANH
#4 Đã gửi : 12/04/2012 lúc 03:16:22(UTC)

Originally Posted by: 3 điều làm nên giá trị con người:- Siêng năng- Chân thành- Thành đạt Go to Quoted Post

Nghiên cứu SDT thích hợp ngắn, trung và dài hạn. Làm ăn tốt trong nhóm SĐ, cổ tức 18%.
Trả lời nhanh Hiển thị Trả Lời Nhanh
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (2)
Gửi chủ đề Trả lời
Di chuyển  
Bạn có thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn có thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn có thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn có thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Bản quyền © Công ty Cổ phần Chứng khoán FPT.